Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 | Hộp 200 viên
Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 | Hộp 200 viên
Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 | Hộp 200 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
22,000

Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 | Hộp 200 viên

22,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Clorpheniramin 4 là thuốc gì?

    Clorpheniramin 4 có thành phần chính là Clorpheniramin. Đây là một trong những loại thuốc kháng histamin chống dị ứng thường được để điều trị sổ mũi do dị ứng, viêm mũi dị ứng, nổi mề đay, làm giảm các triệu chứng đỏ, ngứa, chảy nước mắt, hắt hơi, côn trùng đốt.

    Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4
    Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4

    Thành phần thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4

    • Hoạt chất: Clorpheniramin maleat 4mg.
    • Tá dược: màu quinolin, lactose, tinh bột sắn, aerosil, magnesi stearat, talc, gelatin vừa đủ 1 viên.

    Công dụng (Chỉ định) của Clorpheniramin 4

    • Viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi.
    • Các triệu chứng dị ứng khác như: mày đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke.
    Công dụng của Clorpheniramin 4
    Công dụng của Clorpheniramin 4

    Liều dùng thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4

    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên, lúc đi ngủ, không quá 6 viên/ ngày.
    • Người cao tuổi: dùng 4mg, chia 2 lần/ ngày.

    Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

    Liều dùng của thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4
    Liều dùng của thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4

    Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Mẫn cảm với Clorpheniramin và bất cứ thành phần nào của thuốc. 
    • Tăng nhãn áp góc đóng.
    • Bệnh nhân phì đại tuyến tiền liệt.
    • Tắc cổ bàng quang.
    • Loét dạ dày chít, tắc môn vị – tá tràng.
    • Người bệnh đang lên cơn hen cấp.
    • Phụ nữ đang cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.
    • Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxydase trong vòng 14 ngày.

    Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

    • Clorpheniramin có thể làm tăng nguy cơ bí tiểu tiện, đặc biệt ở người bị phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng, và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ.
    • Tác dụng an thần của Clorpheniramin tăng lên khi uống rượu và khi dùng đồng thời với các thuốc an thần khác.
    • Thận trọng khi dùng cho người có bệnh phổi mạn tính, thở ngắn hoặc khó thở vì có nguy cơ biến chứng đường hô hấp, suy giảm hô hấp và ngừng thở.
    • Nguy cơ gây sâu răng ở những người bệnh điều trị trong thời gian dài. 
    • Tránh dùng cho người bệnh bị tăng nhãn áp như glocom.
    • Thận trọng khi dùng cho người cao tuổi.

    Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ) của Clorpheniramin 4

    • Thường gặp: Ngủ gà, an thần, khô miệng.
    • Hiếm gặp: Chóng mặt, buồn nôn.

    Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

    Tương tác với các thuốc khác

    • Clorpheniramin ức chế chuyển hóa Phenytoin nên có thể dẫn đến ngộ độc Phenytoin.
    • Thuốc an thần gây ngủ, các thức uống chứa cồn có thể tăng tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương của Clorpheniramin.
    • Các thuốc ức chế monoamin oxydase làm kéo dài và tăng tác dụng chống tiết acetylcholin của thuốc kháng histamin.

    Bảo quản

    Nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.

    Lái xe

    Cần tránh dùng cho người đang lái xe hoặc điều khiển máy móc.

    Thai kỳ

    • Chỉ dùng thuốc cho người mang thai khi thật cần thiết.
    • Không nên dùng thuốc trong 3 tháng cuối thai kỳ.
    • Nên cân nhắc hoặc không cho con bú hoặc không dùng thuốc tùy theo mức độ cần thiết của thuốc đối với người mẹ.

    Đóng gói

    Hộp 10 vỉ x 20 viên. 

    Hạn dùng

    36 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Nhà sản xuất

    Dược Hậu Giang

    Nước sản xuất

    Việt Nam

    Tình trạng quá liều

    • Liều gây chết của Clorpheniramin khoảng 25 – 50mg/kg thể trọng.
    • Biểu hiện của quá liều: an thần, loạn tâm thần, cơn động kinh, ngừng thở, co giật, tác dụng chống tiết acetylcholin, phản ứng loạn trương lực và trụy tim mạch, loạn nhịp.
    • Cách xử trí: rửa dạ dày hoặc gây nôn bằng siro Ipecacuanha. Sau đó, cho dùng than hoạt hoặc thuốc tẩy để hạn chế hấp thu. Khi gặp hạ huyết áp và loạn nhịp, cần được điều trị tích cực. Có thể điều trị co giật bằng tiêm tĩnh mạch Diazepam hoặc Phenytoin. Có thể phải truyền máu trong những ca nặng.

    Dược lý

    Clorpheniramin là kháng histamin, có tác động đối kháng cạnh tranh thuận nghịch với histamin tại các thụ thể H1. Clorpheniramin maleat hấp thu tốt bằng đường uống, xuất hiện trong huyết tương trong vòng 30 – 60 phút, đạt nồng độ đỉnh trong huyết tương sau 2.5 – 6 giờ. Khoảng 70% thuốc trong tuần hoàn liên kết với protein huyết tuơng. Thuốc được bài tiết chủ yếu qua nước tiểu dưới dạng không đổi hoặc chuyển hóa, sự bài tiết phụ thuộc vào pH và lưu lượng nước tiểu. Thời gian bán thải của Clorpheniramin là 12 – 15 giờ.

    Mua thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 ở đâu để được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Xem thêm: Thuốc chống dị ứng Celextavin

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 | Hộp 200 viên
    Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 | Hộp 200 viên

    22,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4


      Thành phần


      Công dụng


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty TNHH Siêu Thị Sống Khỏe


      Địa chỉ

      Tầng 8 Toà nhà Thuỷ Lợi 4, 205A Nguyễn Xí, Phường 26, Bình Thạnh, Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 20 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dần cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.