Siro trị cảm cúm cho trẻ em Tiffy | Chai 30ml
Đã bán 3
Siro trị cảm cúm cho trẻ em Tiffy | Chai 30ml
Siro trị cảm cúm cho trẻ em Tiffy | Chai 30ml
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
17,000

Siro trị cảm cúm cho trẻ em Tiffy | Chai 30ml

Đã bán 3
17,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Siro Tiffy là thuốc gì?

    Siro Tiffy là thuốc thuộc nhóm điều trị cảm cúm có thành phần chính là Paracetamol, Phenylephrin, Chlorpheniramin. Đây là ba thành phần rất hiệu quả phối hợp với nhau để điều trị các triệu chứng cảm cúm như đau đầu, sổ mũi, hắc hơi, sốt,…cho trẻ em. Với dạng bào chế là siro và một số tá dược tạo mùi sẽ giúp cải thiện việc khó uống thuốc ở trẻ.

    Siro Tiffy được sản xuất bởi công ty Nakorn Patana (Thái Lan) và được sử dụng trên thị trường dưới dạng chai 30ml.

    Thành phần của Siro Tiffy 

    Mỗi 5 ml siro chứa:

    • Hoạt chất: Paracetamol 120 mg, Phenylephrin HCl 5 mg, Chlorpheniramin maleat 1 mg.
    • Tá dược: Glycerin, natri saccharin, màu đỏ số 40, hương cam,magnesi nhôm silicat, sorbitol, polyethylen glycol 1500, natri cyclamat, methylparaben, propylparaben, propylene glycol, xanthan gum, màu vàng chanh, acid phosphoric, nước tinh khiết.
      Thành phần Siro Tiffy
      Thành phần Siro Tiffy

    Công dụng (Chỉ định) của Siro Tiffy

    Làm giảm các triệu chứng cảm thông thường: nghẹt mũi, hạ sốt, giảm đau và viêm mũi dị ứng.

    Công dụng Siro Tiffy
    Công dụng Siro Tiffy

    Liều dùng của Siro Tiffy

    Dùng theo đường uống.

    • Trẻ từ 3-6 tuổi: 1 thìa cà phê (5 ml/lần), 4 lần/ngày.
    • Trẻ từ 6-12 tuổi: 1-2 thìa cà phê (5-10ml/lần), 4 lần/ngày.
    • Người lớn: 2 thìa cà phê (10ml/lần),4 lần/ngày.

    Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định) của Siro Tiffy

    • Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
    • Bệnh nhân tăng huyết áp, nhịp nhanh thất, huyết khối ngoại biên, huyết khối mạch màng treo ruột.
    • Bệnh nhân bị bệnh tụy hay gan cấp tính.
    • Trẻ sơ sinh, trẻ đẻ non, phụ nữ có thai và cho con bú, bệnh glaucom góc hẹp, loét tiêu hóa, triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt, bệnh hen suyễn, tắc cổ bàng quang, tắc môn vị – tá trang, bệnh nhân đang sử dụng thuốc ức chế mionoamin oxidase (MAO).
    • Trẻ dưới 3 tuổi.

    Cảnh báo và thận trọng

    Không dùng thuốc quá 7 ngày. Nếu cơn đau kéo dài hơn 5 ngày phải tham khảo ý kiến thầy thuốc.

    Liên quan đến paracetamol

    • Theo dõi chức năng gan, thận trong trường hợp điều trị kéo dài hoặc suy gan, thận.
    • Bệnh nhân nghiện rượu dùng chế phẩm dài ngày có thể gây độc tính trên gan.

    Liên quan đến phenylephrin HCl

    Thận trọng trên bệnh nhân phù, xuất huyết, nhồi máu cơ tim, xuất huyết màng ngoài tim, hoại tử ruột, hoại tử gan và thận.

    Liên quan đến thuốc kháng histamine Chlorpheniramin maleat

    • Bệnh nhân bí tiểu bẩm sinh, tiền sử hen phế quản, tăng áp suất nội nhãn, tuyến giáp hoạt động quá mức, bệnh tim mạch. Các thuốc kháng histamin cũng có thể làm đặc dịch phổi và có thể ngăn chặn sự khạc đờm và sự dẫn lưu ở xoang.
    • Người già: thuốc kháng histamin có thể gây chóng mặt, ngất, hạ huyết áp, lẫn lộn. Hạn chế bằng cách giảm liều.
    • Trẻ em: quá liều thuốc kháng histamin có thể gây ảo giác, co giật, chết. Đối với trẻ sơ sinh gây kích thích. Hạn chế: dùng đúng liều chỉ định.
    • Cần thận trọng khi phối hợp với các chế phẩm khác có chứa paracetamol, phenylephrin HCl và chlorpheniramin maleat.

    Không dùng quá liều chỉ định.

    Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ) của siro Tiffy

    Paracetamol

    • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra.
    • Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn hoặc có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc.
    • Người bệnh mẫn cảm với salicylate hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan.
    • Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

    Phenylephrin HCI

    Có thể gây ra bồn chồn, lo lắng, hốt hoảng, yếu, chóng mặt, đau vùng thượng vị hay khó chịu, run, trụy hô hấp, xanh xao hay nhợt nhạt.

    Chlorpheniramin maleat

    Tác dụng an thần rất khác nhau từ ngủ gà nhẹ đến ngủ sâu, khô miệng, chóng mặt và gây kích thích xảy ra khi điều trị ngắt quãng. Tuy nhiên, hầu hết người bệnh chịu đựng được các phản ứng phụ khi điều trị liên tục, đặc biệt nếu tăng liều từ từ.

    HƯỚNG DÃN CÁCH XỬ TRÍ ADR

    Nếu xảy ra những tác dụng không mong muốn nghiêm trọng, ngừng dùng thuốc, về điều trị, xin đọc phần “Quá liều và xử trí”.

    Tương tác với các thuốc khác

    Liên quan đến paracetamol

    • Dùng thuốc liều cao cùng với việc sử dụng thuốc chống đông (coumarin, dẫn chất indadion) có thể làm tăng nhẹ tác dụng của các thuốc này.
    • Thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin), isoniazide có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol

    Liên quan đến phenylephrin HCl

    • Các chế phẩm kết hợp phenylẹphrin HCl không nên dùng cùng với epinephrin hay tác nhân kích thích thần kinh giao cảm khác bởi vì có thể gây ra tim đập nhanh hay loạn nhịp tim.
    • Tính kích thích tim hay tăng áp lực máu của phenylephrin HCl có thể xảy ra khi trước đó dùng thuốc ức chế men monoamin oxidase (MAO) vì sự chuyển hoá của phenylephrin HCl giảm.
    • Atropin sulfat ngăn phản xa nhịp tim nhanh và làm tăng áp lực máu gây ra bởi phenylephrin
    • Sự tăng áp lực máu có thể xảy ra nếu dùng phenylephrin HCl cho bệnh nhân đang dùng sản phẩm tiêm alkaloid cựa lúa mạch như ergonovin maleat.
    • Liên quan đến chlorpheniramin maleat có thể làm tăng tác dụng của các thuốc ức chế thần kinh trung ương. Tác dụng kéo dài khi dùng cùng với thuốc ức chế monoamin oxidase.

    Bảo quản

    Bảo quản nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C.

    Lái xe

    Thuốc có thể gây buồn ngủ và chóng mặt, bệnh nhân nên thận trọng khi đang lái xe hay thực hiện các công việc cần phải tĩnh táo.

    Thai kỳ

    Không sử dụng.

    Đóng gói

    Chai thủy tinh màu hổ phách thể tích 30 ml được đậy kín bằng nắp nhôm và đóng gói trong hộp riêng. Ép phim 12 hộp.

    Hạn dùng

    36 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Quá liều siro Tiffy và cách xử lí

    Quá liều paracetamol

    Biểu hiện:

    • Nhiễm độc paracetamol có thể do dùng một liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn paracetamol (ví dụ 7,5-10g mỗi ngày, trong 1-2 ngày), hoặc do uống thuốc dài ngày.
    • Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong.
    • Buồn nôn, nôn và đau bụng thường xảy ra trong vòng 2-3 giờ sau khi uống liều độc của thuốc. Methemoglobin – máu, dẫn đến chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay. Trẻ em có khuynh hướng tạo Methemoglobin dễ hơn người lớn sau khi uống paracetamol.

    Khi bị ngộ độc nặng, ban đầu có thể có kích thích hệ thần kinh trung ương, kích động và mê sảng. Tiếp theo có thể là ức chế hệ thần kinh trung ương; sững sờ, hạ thân nhiệt; mệt lả; thở nhanh, nông; mạch nhanh, yếu, không đều; huyết áp thấp và suy tuần hoàn.

    Xử trí:

    Khi nhiễm độc nặng, điều quan trọng là phải điều trị hỗ trợ tích cực. Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống.

    Cho uống N-acetyIcystein với liều đầu tiên là 140 mg/kg, sau đó cho tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70 mg/kg cách nhau 4 giờ một lần. Chấm dứt điều trị nếu xét nghiệm paracetamol trong huyết tương cho thấy nguy cơ độc hại gan thấp.

    Nếu không có N-acetylcystein có thể dùng Methionin. Ngoài ra có thể dùng than hoạt hoặc thuốc tẩy muối, chúng có khả năng làm giảm hấp thụ paracetamol.

    Quá liều Phenylephrin HCI

    Biểu hiện:

    • Dùng quá liều phenylephrin làm tăng huyết áp, nhức đầu, cơn co giật, xuất huyết não, đánh trống ngực, ngoại tâm thu, dị cảm.
    • Nhip tim chậm thường xảy ra sớm.

    Xử trí:

    • Tăng huyết áp có thể khắc phục bằng cách dùng thuốc chẹn α-adrenergic như phentolamin 5-10mg, tiêm tĩnh mạch; nếu cần, có thể lặp lại.
    • Thẩm tách máu thường không có ích. Cần chú ý điều trị triệu chứng và hỗ trợ chung, chăm sóc y tế.

    Quá liều Chlorpheniramin maleat

    • Liều gây chết của Chlorpheniramin maleat khoảng 25-50mg/kg thể trọng.
    • Những triệu chứng và dấu hiệu quá liều bao gồm an thần, kích thích nghịch thường hệ TKTW, loạn tâm thần, cơn động kinh, ngừng thở, co giật, tác dụng chống tiết acetylcholine, phản ứng loạn trương lực và trụy mạch, loạn nhịp.
    • Điều trị triệu chứng và hỗ trợ chức năng sống, can chú ý đặc biệt đến chức năng gan, thận, hô hấp, tim và cân bằng nước, điện giải.
    • Rửa dạ dày hoặc gây nôn bằng siro ipecacuanha. Sau đó, cho dùng than hoạt và thuốc tẩy hạn chế hấp thu.
    • Khi gặp hạ huyết áp và loạn nhịp, cần được điều trị tích cực. Có thể điều trị co giật bằng tiêm tĩnh mạch diazepam hoặc phenytoin. Có thể phải truyền máu trong những ca nặng.

    Dược lực học

    • Tiffy syrup là một thuốc giảm đau, hạ sốt chống sung huyết và kháng dị ứng.
    • Paracetamol: Có tác động giảm đau và hạ sốt do làm giảm sự tổng hợp prostaglandine bằng cách ức chế hệ thống men cyclooxygenase.
    •  Phenylephrin HCl: trực tiếp làm co mạch máu ở mũi và đường hô hấp trên, do đó làm giảm nghẹt mũi.
    • Chlorpheniramin maleat: có tác động kháng histamine do ức chế lên thụ thể H1, nhờ đó, làm giảm sự tiết nước mũi và chất nhờn ở đường hô hấp trên.

    Dược động học

    Paracetamol

    • Paracetamol hấp thu nhanh và gần như hoàn toàn theo đường uống.
    • Nồng độ tối đa trong huyết tương xuất hiện sau 0,5 đến 2 giờ.
    • Paracetamol phân bố nhanh và đồng đều tới các mô trong cơ thể, khoảng 25% kết hợp với protein huyết tương.
    • Paracetamol được thải trừ chủ yếu theo đường nước tiểu.

    Phenylephrin HCl

    • Phenylephrin HCl được hấp thu không đều và chuyển hoá dễ dàng qua hệ thống dạ dày, ruột.
    • Sau khi uống thuốc, tác dụng thông mũi xuất hiện sau 15 phút đến 20 phút và kéo dài khoảng 2-4 giờ.
    • Phenylephrin HCl được chuyển hóa ở gan và ruột bởi enzym monoamin oxidase.
    • Tác dụng dược lý của Phenylephrin HCl kết thúc khi được hấp thu vào cơ.

    Chlorpheniramin maleat

    • Chlorpheniramin maleat được hấp thu tốt qua đường tiêu hoá.
    • Chlorpheniramin maleat xuất hiện trong huyết tương từ 30-60 phút và đạt nồng độ tối đa từ 2 – 6 giờ sau khi uống.
    • Chlorpheniramin maleat phân bố trong các mô và dịch của cơ thể chưa được xác định rõ ràng.
    • Chlorpheniramin maleat được phân bố trong nước bọt. Một phần nhỏ chlorpheniramin và chất chuyển hoá của nó được phân bố trong ống mật.
    • Chlorpheniramin maleat và chất chuyến hóa của nó được thải trừ hầu như hoàn toàn qua nước tiểu.

    Mua Siro Tiffy ở đâu để được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Siro Tiffy được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ thống nhà thuốc của VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc giảm đau hạ sốt Paralmax Cảm cúm 500mg

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Siro trị cảm cúm cho trẻ em Tiffy | Chai 30ml
    Siro trị cảm cúm cho trẻ em Tiffy | Chai 30ml

    17,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Siro Tiffy


      Thành phần


      Công dụng


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty TNHH Siêu Thị Sống Khỏe


      Địa chỉ

      Tầng 8 Toà nhà Thuỷ Lợi 4, 205A Nguyễn Xí, Phường 26, Bình Thạnh, Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Chai 30ml


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dần cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.