Siro trị cảm lạnh cho trẻ em Ameflu Night Time | Chai 60ml
Siro trị cảm lạnh cho trẻ em Ameflu Night Time | Chai 60ml
Siro trị cảm lạnh cho trẻ em Ameflu Night Time | Chai 60ml
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!

Thuốc này chỉ dùng theo đơn của bác sĩ. Nếu cần thêm thông tin, mời bạn đến nhà thuốc Vivita để được tư vấn trực tiếp.

Xem danh sách Nhà thuốc Vivita ▶

Siro trị cảm lạnh cho trẻ em Ameflu Night Time | Chai 60ml

Thuốc này chỉ dùng theo đơn của bác sĩ. Nếu cần thêm thông tin, mời bạn đến nhà thuốc Vivita để được tư vấn trực tiếp.

Xem danh sách Nhà thuốc Vivita ▶

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Sirô Ameflu Night Time là thuốc gì?

    Sirô Ameflu Night Time là thuốc có chứa thành phần là Acetaminophen, Phenylephrin HCI, Clorpheniramin maleat phối hợp với nhau. Sirô Ameflu Night Time rất hiệu quả trong việc cải thiện các triệu chứng cảm cúm như: đau đầu, đau họng, nghẹt mũi, ho, chảy mũi, hắt hơi, sốt,…ở trẻ.

    Ameflu Night Time được bào chế dưới dạng siro hiệu quả trong việc cải thiện mùi vị của thuốc, giúp cải thiện sự khó uống thuốc của trẻ.

    Ameflu Night Time là được sản xuất bởi OPV và được sử dụng trên thị trường dưới dạng chai 60ml.

    Thuốc siro Ameflu Night Time

    Thành phần của Sirô Ameflu Night Time

    Mỗi 5 ml sirô chứa:

    • Hoạt chất: Acetaminophen 160 mg, Phenylephrin HCI 2.5 mg, Clorpheniramin maleat 1 mg
    • Tá dược: Propylen glycol, acid citric, natri benzoat, glycerin, sorbitol 70%, PEG 400, hương nho, amaranth red, brilliant blue 1, sucralose, nước tinh khiết.
      Thành phần Ameflu Night Time
      Thành phần Ameflu Night Time

    Công dụng (Chỉ định) của Sirô Ameflu Night Time

    Làm giảm tạm thời các triệu chứng cảm lạnh thông thường: Các cơn đau nhẹ, nhức đầu, đau họng, sung huyết mũi (nghẹt mũi), ho, chảy mũi, hắt hơi và sốt.

    Công dụng Siro Ameflu Night Tiem Chai 60ml
    Công dụng Siro Ameflu Night Tiem Chai 60ml

    Liều dùng của Sirô Ameflu Night Time

    Lắc trước khi dùng.

    • Trẻ em từ 4 đến 5 tuổi: Không được sử dụng nếu không có chỉ dẫn của bác sĩ.
    • Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: uống 2 muỗng cà phê (10 ml) cách mỗi 4 giờ. Không dùng quá 10 muỗng cà phê (50 ml)/24 giờ.

    Không sử dụng Sirô Ameflu Night Time trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Bệnh nhân được biết quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
    • Bệnh nhân đang dùng các thuốc IMAO (xem phần tương tác thuốc).
    • Dùng đồng thời với bất kì thuốc nào có chứa acetaminophen (theo toa và không theo toa). Nếu bạn không biết rõ thuốc đang dùng có chứa acetaminophen hay không thì bạn nên hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ.
    • Bệnh nhân có bệnh mạch vành và cao huyết áp nặng.
    • Thiếu hụt G6PD.
    • Bệnh nhân bị suy gan nặng.
    • Tăng nhãn áp góc hẹp.
    • Phì đại tuyến tiền liệt.
    • Đang cơn hen cấp.
    • Tắc nghẽn cổ bàng quang.
    • Loét dạ dày – tá tràng, hẹp tắt môn vị – tá tràng.
    • Trẻ em dưới 4 tuổi.

    Lưu ý khi sử dụng Sirô Ameflu Night Time (Cảnh báo và thận trọng)

    Đối với acetaminophen

    Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như

    • Hội chứng Steven-Johnson (SJS)
    • Hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN)
    • Hay hội chứng Lyell
    • Hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

    Không dùng quá liều chi định.

    Tham khảo ỷ kiến bác sĩ nếu trẻ em có bệnh

    • Bệnh gan, bệnh tim, tăng huyết áp, bệnh tuyến giáp, tiểu đường.
    • Tiểu khó do phì đại tuyến tiền liệt.
    • Chứng ho kéo dài hay ho mạn tính như ho do bệnh hen.
    • Chứng ho kèm với tiết đờm (chất nhày) quá mức.
    • Tăng nhãn áp.

    Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng nếu trẻ em

    • Đang dùng thuốc chống đông máu warfarin.
    • Đang dùng thuốc giảm đau hoặc thuốc an thần.

    Ngưng dùng thuốc và tham khảo ý kiến bác sĩ khi bé có các triệu chứng

    • Cảm giác bồn chồn, chóng mặt hoặc mất ngủ.
    • Cơn đau, sung huyết mũi, hoặc ho nặng hơn hoặc kéo dài hơn 5 ngày.
    • Sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày.
    • Đỏ da hoặc sưng phù.
    • Có các triệu chứng mới.
    • Ho tái phát hoặc có kèm theo sốt, phát ban da hoặc nhức đầu kéo dài. Đây có thể là dấu hiệu của bệnh lý trầm trọng hơn.

    Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ) của Sirô Ameflu Night Time

    • Thuốc có thể gây buổn ngủ.
    • Một số trường hợp dị ứng với thuốc hiếm khi xảy ra như: Phát ban, đỏ da, mày đay.
    • Buồn nôn, nôn, bồn chồn, nhức đầu, chóng mặt, mệt, khô miệng, bí tiểu,
    • Giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu, bệnh thận, cao huyết áp, da nhợt nhạt,
    • Đánh trống ngực, run rẩy, ảo giác, khó thở, loạn nhịp tim, kích thích đặc biệt ở trẻ.
    • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

    Sirô Ameflu Night Time tương tác với các thuốc khác

    • Không dùng thuốc này nếu con bạn đang dùng các thuốc ức chế men monoaminoxydase (IMAO) (một vài thuốc điều trị trầm cảm, bệnh lý tâm thần hay cảm xúc, hoặc bệnh Parkinson) hoặc trong vòng 2 tuần sau khi ngưng dùng các thuổc IMAO.
    • Nếu bạn không biết rõ rằng thuốc đang dùng theo đơn bác sĩ có chứa IMAO hay không, phải tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi dùng thuốc này.
    • Các thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin), isoniazid có thể làm tăng độc tính của Acetaminophen trên gan.
    •  Dùng đồng thời phenylephrin với các amin có tác dụng giống thần kinh giao cảm có thể làm gia tăng các tác dụng không mong
      muốn về tim mạch.
    • Phenylephrin có thể làm giảm hiệu lực của các thuốc chẹn beta và các thuốc chống tăng huyết áp (bao gồm debrisoquin, guanethidin, reserpin, methyldopa). Rủi ro về tăng huyết áp và các tác dụng không mong muốn về tim mạch có thể đuợc gia tăng.
    • Thuốc chống trầm cảm ba vòng (amitriptylin, imipramin): Có thể làm tăng các tác dụng không mong muốn về tim mạch của phenylephrin.
    • Dùng đồng thời phenylephrin với alcaloid nấm cựa gà (ergotamin và methylsergid): Làm tăng ngộ độc nấm cựa gà.
    • Dùng đồng thời phenylephrin với digoxin: Làm tăng rủi ro nhịp đập tim không bình thường hoặc đau tim.
    • Dùng đồng thời phenylephrin với atroion sẽ phong bế tác dụng chậm nhịp tim phản xạ do phenylephrin gây ra.
    • Ethanol hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể làm tăng tác dụng ức chế hệ thẩn kinh trung ương của Clorpheniramin.
    • Clorpheniramin ức chế chuyển hóa phenytoin và có thể dẫn đến ngộ độc phenytoin.

    Bảo quản

    Ở nhiệt độ từ 15°C đến 30°C.

    Đóng gói

    Hộp 1 chai 60 ml.

    Hạn dùng

    36 tháng kể từ ngày sản xuất. Không dùng thuốc khi quá hạn sử dụng.

    Quá liều Sirô Ameflu Night Time và các xử lí

    Quá liều acetaminophen

    Triệu chứng:

    •  Buồn nôn, nôn và đau bụng (xảy ra trong vòng 24 giờ sau khi uống).
    • Sau 24 giờ, triệu chứng có thể bao gồm căng đau hạ sườn phải, thường cho biết sự phát triển của hoại tử gan.
    • Tổn thương gan nhiều nhất trong khoảng 3 – 4 ngày sau khi uống thuốc quá liều dùng và có thể dẫn đến bệnh não, xuất huyết, hạ đường huyết, phù não và tử vong.

    Cách xử trí: 

    • Xử lý tùy thuộc vào nồng độ trong huyết tương.
    • Acetylcystein bảo vệ gan nếu dùng trong khoảng 24 giờ kể từ khi quá liều Acetaminophen (hiệu quả nhất nếu dùng trong khoảng 8 giờ).
    • Liều uống đầu tiên là 140 mg/kg (liều tải), sau đó cho tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70 mg/kg cách nhau 4 giờ một lần.
    • Than hoạt hoặc rửa dạ dày có thể được thực hiện để giảm sự hấp thu của Acetaminophen.

    Đối với Phenylephrin HCI

    • Triệu chứng: Tăng huyết áp, nhức đầu, cơn co giật, xuất huyết não, đánh trống ngực, nhịp tim chậm.
    • Cách xử trí: Nên điều trị triệu chứng và hỗ trợ.

    Đối với Clorpheniramin maleat

    Triệu chứng:

    • Liều gây chết của Clorpheniramin khoảng 20 – 50 mg/kg thể trọng.
    • Những triệu chứng và dấu hiệu quá liều bao gồm an thần, kích thích nghịch thường hệ thần kinh trung ương, loạn tâm thần, cơn động kinh, ngừng thở, co giật, tác dụng kháng cholinergic, phản ứng loạn trương lực, trụy tim mạch và loạn nhịp.

    Cách xử trí:

    • Rửa dạ dày hoặc gây nôn bằng sirô ipecacuanha. Sau đó, cho dùng than hoạt và thuốc tây để hạn chế hấp thu.
    • Khi gặp hạ huyết áp và loạn nhịp, cần được điều trị tích cực.
    • Có thể điều trị co giật bằng tiêm tĩnh mạch diazepam hoặc phenytoin.
    • Có thể phải truyền máu trong những ca nặng.
    • Cần chú ý đặc biệt đến chức năng gan, thận, hô hấp, tim, cân bằng nước và điện giải.

    Mua Sirô Ameflu Night Time ở đâu để được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Sirô Ameflu Night Time được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ Thống Nhà Thuốc VIVITA.

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, hạn sử dụng còn xa, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Sirô Ameflu Night Time


      Thành phần


      Công dụng


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty CP Siêu Thị Sống Khoẻ


      Địa chỉ

      84B Đường Số 2, phường Trường Thọ, Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp x chai 60ml


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dành cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.