#10 món quà tặng sức khỏe ý nghĩa cho người già

Xem ngay
0
Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg | Hộp 100 viên
Đã bán 5
Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg | Hộp 100 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
180,000

Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg | Hộp 100 viên

Đã bán 5
180,000

Khuyến mãi hot

Thông tin sản phẩm

Tên sản phẩm

Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg


Thành phần

Acetaminophen 500mg, Dextromethorphan HBr 15mg, Loratadin 5mg


Công dụng

Làm giảm các triệu chứng như nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang, nhức đầu, nhức cơ có kèm ho và sốt do cảm cúm.


Nơi sản xuất (quốc gia)

Việt Nam


Nhà sản xuất / nhập khẩu

Pymepharco


Nhà phân phối

Công ty CP Siêu Thị Sống Khoẻ.


Địa chỉ

84B Đường Số 2, phường Trường Thọ, Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh.


Quy cách đóng gói

Hộp 15 vỉ, mỗi vỉ 4 viên nén bao phim


Bảo quản

Nơi thoáng mát


Các lưu ý

Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


Thông tin tham khảo thêm về sản phẩm

Coldflu Forte 500mg là thuốc gì?

Coldflu Forte 500mg có thành phần chính là Acetaminophen 500mg, Dextromethorphan HBr 15mg, Loratadin 5mg. Thuốc giúp làm giảm các triệu chứng như nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang, nhức đầu, nhức cơ có kèm ho và sốt do cảm cúm.

Coldflu Forte 500mg được sản xuất bởi Pymepharco (Việt Nam), được bán trên thị trường dưới dạng hộp 25 vỉ, mỗi vỉ 4 viên.

Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg
Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg

Thành phần của thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg

  • Dược chất chính: Acetaminophen 500mg, Dextromethorphan HBr 15mg, Loratadin 5mg
  • Loại thuốc: Thuốc trị cảm cúm

Dạng thuốc, hàm lượng

Viên bao phim, mỗi viên 500mg

Công dụng của Coldflu Forte 500mg

Viên cảm cúm Coldflu Forte giúp làm giảm các triệu chứng như nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang, nhức đầu, nhức  cơ có kèm ho và sốt do cảm cúm.

Công dụng của Coldflu Forte 500mg
Công dụng của Coldflu Forte 500mg

Liều dùng và cách dùng của thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg

Cách dùng

  • Dùng đường uống.Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg
  • Có thể dùng lúc đói và no, dùng giữa hai bữa ăn.

Liều dùng

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên x 2 lần/ ngày ( Khoảng cách giữa các lần dùng 4 -6 h)
  • Bệnh nhân suy gan suy thận: 1 viên/ ngày hoặc uống như người bình thường nhưng cách ngày.
Liều dùng của Coldflu Forte 500mg
Liều dùng của Coldflu Forte 500mg

Cần làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu quên không dùng thuốc đúng giờ, không nên dùng liều bù vào lúc muộn trong ngày, nên tiếp tục dùng liều bình thường vào ngày hôm sau trong liệu trình.

Tác dụng phụ của Coldflu Forte 500mg

  • Acetaminophen: dùng liều điều trị không gây tác dụng phụ đáng kể. Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc.
  • Dextromethorphan HBr: có thể gặp mệt mỏi, chóng mặt, nhịp tim nhanh, buồn nôn, đỏ bừng. Ít khi gặp nổi mề đay. Hiếm khi gặp ngoại ban da.
  • Loratadin: có thể gặp đau đầu, khô miệng. Ít khi gặp chóng mặt, khô mũi và hắt hơi, viêm kết mạc. Hiếm khi gặp trầm cảm, tim đập nhanh, loạn nhịp nhanh trên thất, đánh trống ngự, buồn nôn, chức năng gan bất bình thường, kinh nguyệt không đều, ngoại ban, nổi mày đay và choáng phản vệ.

Lưu ý khi sử dụng Coldflu Forte 500mg

Chống chỉ định

Viên cảm cúm Coldflu Forte chống chỉ định đối với các trường hợp:

  • Trẻ em dưới 6 tuổi. Người dị ứng với thành phần của thuốc
  • Bệnh ho ở bệnh nhân hen, suy hô hấp, glaucoma, phi đại tiền liệt tuyến, bít cổ bàng quang, bệnh nhân suy gan, suy thận
  • Bệnh tim mạch trầm trong
  • Bệnh nhân đang dùng  các thuốc IMAO

Thận trọng khi sử dụng

  • Khi sử dụng Viên cảm cúm Coldflu Forte mà đau và sốt không giảm hoặc xảy ra triệu chứng mới (nổi mẩn đỏ và sưng phồng ngoài da) cần ngừng thuốc và hỏi ý kiến bác sĩ
  • Thận trọng sử dụng thuốc ở bệnh nhân uống rượu
  • Không dùng  chung  Viên cảm cúm Coldflu Forte với sản phẩm có chứa Acetaminophen, Dextromethophan và Lotatadin khác
  • Không dùng thuốc quá 7 ngày
  • Không dùng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú
  • Không được sử dụng thuốc khi đang lái xe và vận hành máy móc

Tương tác thuốc

Chưa có báo cáo

Quy cách đóng gói

Hộp 25 vỉ x 4 viên nén

Nhà sản xuất

Công ty cổ phần Pymepharco

Nước sản xuất

Việt Nam

Mua Coldflu Forte 500mg ở đâu để được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

Hiện nay thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ thống Nhà Thuốc VIVITA.

=> Tìm hiểu thêm: Thuốc giảm đau, hạ sốt Andol fort

Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldflu Forte 500mg | Hộp 100 viên

180,000

Đánh giá sản phẩm
Để lại đánh giá

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

    Bình luận

    Mã sản phẩm

    8936014584033


    Hạn sử dụng

    Trên 6 tháng


    Tình trạng

    Còn hàng


    3 Cam kết của Vivita

    • 1

      Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán các sản phẩm còn mới, hạn sử dụng còn xa, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

    • 2

      Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

    • 3

      Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

    3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

    • 1

      Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí vận chuyển một số sản phẩm theo chính sách giao hàng. Nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền.

    • 2

      Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dành cho khách hàng.

    • 3

      Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm lên đến 2% giá trị đơn cho khách hàng thân thiết.

    Hotline (24/7)


    1900 2061

    Gặp dược sĩ
    (6-22h)