Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Vidipha | Hộp 100 viên
Đã bán 29
Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Vidipha | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Vidipha | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Vidipha | Hộp 100 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
40,000

Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Vidipha | Hộp 100 viên

Đã bán 29
40,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Paracetamol 500mg Vidipha là thuốc gì?

    Paracetamol 500mg Vidipha có tác dụng giảm đau, hạ sốt ở mức độ nhẹ và vừa ở người lớn và trẻ em.

    Paracetamol 500mg Vidipha được sản xuất bởi Công Ty Cổ phần Dược Phẩm Trung Ương Vidipha, được bán trên thi trường dưới dạng hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên.

    Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Vidipha
    Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Vidipha

    Thành phần của thuốc

    • Hoạt chất: Paracetamol 500 mg
    • Tá dược vừa đủ 1 viên.
    Thành phần của thuốc
    Thành phần của thuốc

    Công dụng (Chỉ định) của thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Vidipha

    Paracetamol được dùng làm thuốc giảm đau và hạ sốt từ nhẹ đến vừa.

    • Điều trị các chứng đau do nguyên nhân khác nhau: Nhức đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau dây thần kinh, đau nhức hệ xương cơ, đau răng.

    • Sốt do nhiễm khuẩn, viêm họng, viêm phế quản.
    • Làm giảm đau nhức và hạ sốt trong các trường hợp cảm lạnh, cảm cúm, sốt do virus.

    Công dụng của thuốc Paracetamol 500mg
    Công dụng của thuốc Paracetamol 500mg

    Chống chỉ định của thuốc

    • Quá mẫn cảm với thuốc.

    • Người bệnh suy gan hoặc thận nặng.

    • Thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase (G6PD).

    • Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu.

    Liều dùng của thuốc

    • Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi: Uống 1-2 viên/lần x 2-3 lần/ngày.

    • Trẻ em từ 7-11 tuổi: Uống 1 viên/lần x 2-3 lần/ngày.

    • Trẻ em từ 3-6 tuổi: Uống 1/2 viên /lần x 2-3 lần/ngày.

    Thận trọng khi sử dụng thuốc

    • Hỏi ý kiến bác sĩ nếu điều trị kéo dài quá 5 ngày ở trẻ em và quá 10 ngày ở người lớn.

    • Không được uống rượu trong thời gian điều trị.

    • Hỏi ý kiến bác sĩ khi dùng cho trẻ dưới 3 tuổi.

    • Trẻ em dưới 12 tuổi liều dùng hàng ngày không vượt quá 2 gam.

    Tác dụng không mong muốn

    • Ban da, buồn nôn, nôn và các phản ứng khác thi thoảng xảy (thường là ban đỏ, mề đay). Loạn tạo máu, thiếu máu. Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
    • Hiếm gặp các phản ứng quá mẫn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc.

    Thời kỳ mang thai và cho con bú có sử dụng thuốc Paracetamol 500mg được không?

    • Thời kỳ mang thai: Chỉ nên dùng khi thật cần.
    • Thời kỳ cho con bú: Không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ.

    Người lái xe và vận hành máy móc

    Được dùng.

    Hạn dùng

    60 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Bảo quản

    Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C.

    Mua thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Vidipha ở đâu để được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Paracetamol 500mg Vidipha được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 325mg imexpharm

     

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Vidipha | Hộp 100 viên
    Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Vidipha | Hộp 100 viên

    40,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm

      VT0450


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, hạn sử dụng còn xa, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Vidipha


      Thành phần

      Paracetamol 500mg


      Công dụng

      Hạ nhiệt, giảm đau


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty CP Siêu Thị Sống Khoẻ


      Địa chỉ

      84B Đường Số 2, phường Trường Thọ, Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dành cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.