Thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra | Hộp 180 viên.
Đã bán 5
Thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra | Hộp 180 viên.
Thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra | Hộp 180 viên.
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
235,000

Thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra | Hộp 180 viên.

Đã bán 5
235,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Panadol Extra là thuốc gì?

    Panadol Extra là thuốc giảm đau hạ sốt có chứa hoạt chất chính là paracetamol và cafein. Paracetamol là một hoạt chất khá phổ biến có tác dụng giảm đau, hạ sốt nhanh chóng từ nhẹ đến trung bình. Cafein được thêm vào để tăng cường tác dụng của paracetamol.

    Panadol Extra được tìm thấy khá phổ biển trong tủ thuốc của mọi gia đình bởi vì khả năng giảm đau, hạ sốt nhanh, mạnh, không gây buồn ngủ. Paracetamol cũng là hoạt chất rất an toàn trong việc giảm đau, hạ sốt đồng thời cũng ít gây tác dụng phụ trên hệ tim mạch, tiêu hóa, hô hấp.

    Panadol Extra được nhượng quyền từ tập đoàn của GlaxosmithKline Pte Ltd. Và được công ty cổ phần dược phẩm Sanofi – Synthelabo Việt Nam sản xuất.

    Panadol Extra
    Panadol Extra

    Panadol Extra chứa thành phần gì và được sử dụng dưới dạng nào?

    Panadol Extra có hai thành phần chính là Paracetamol với hàm lượng 500mg cà cafein với hàm lượng 65mg.

    Paracetamol giảm đau, hạ sốt do sự ức chế tổng hơp prostaglandin (là một chất gây sốt, gây viêm, gây đau trong cơ thể) tại thần kinh trung ương. Paracetamol có tác dụng giảm đau ở ngoại biện, Cafein có tác dụng giảm đau trung ương. Sự kết hợp của hai hoạt chất này kết hợp có tạo ra sự giảm đau mạnh mẽ. Hơn nữa, Cafein còn có tác dụng kéo dài thời gian tác động của paracetamol bằng cách làm giảm nhu động ruột. Vì vậy giúp kéo dài tác dụng của paracetamol.

    Trên thị trường, Panadol Extra được sử dụng dưới dạng viên nén.

    Thành phần Panadol Extra
    Thành phần Panadol Extra

    Panadol Extra được sử dụng để điều trị những bệnh gì?

    Panadol Extra được dùng để giảm đau, hạ sốt từ nhẹ đến vừa trong các trường hợp:

    • Đau đầu, đau nửa đầu.
    • Đau cơ, đau bụng kinh, đau họng.
    • Đau cơ xương, viêm xương khớp.
    • Đau răng, đau sau khi nhổ răng.
    • Hạ sốt trong các trường hợp như: Sốt do cảm cúm, nhiễm khuẩn, sốt siêu vi, sốt xuất huyết, sốt sau khi tiêm vaccine.

      Công dụng Panadol Extra
      Công dụng Panadol Extra

    Panadol Extra được dùng với liều lượng như thế nào?

    • Người lớn (kể cả người già) và trẻ em trên 12 tuổi: dùng 500mg paracetamol /65mg cafeine đến 1000mg / 130mg cafein (1 hoặc 2 viên) uống cách nhau mỗi 4 hoặc 6 giờ nếu cảm thấy sốt hoặc đau.
    • Trẻ em dưới 12 tuổi không được khuyến cáo dùng Panadol Extra.
    • Liều tối đa trong ngày: 4000mg paracetamol / 520mg cafein.
    • Không được uống quá liều Panadol Extra hoặc sử dụng chung với các sản phẩm có chứa paracetamol.

    Cách dùng Panadol Extra.

    Bạn nên dùng Panadol Extra như thế nào?

    • Panadol Extra được bào chế dưới dạng viên nén nên Panadol Extra được dùng đườn uống với một ít nước.
    • Không nên dùng thuốc quá liều quy định và không dùng Panadol Extra với thuốc khác có chứa thành phần chính là paracetamol.
    • Khoảng cách giữa các liều tối trong khoảng từ 4 đến 6 giờ đồng hồ.

    Uống nhiều Panadol Extra có sao không?

    Liều tối đa trong ngày của Panadol Extra là 4000 mg / 520mg cafein (Khoảng 8 viên). Nếu quá liều sẽ gây tổn thương gan cấp.

    Vì vậy: Nên sử dụng Panadol Extra với liều lượng thích hợp, không nên lạm dụng để tránh gây ra các có tác dụng không mong muốn.

    Những lưu ý khi sử dụng Panadol Extra?

    Nếu bạn dị ứng hoặc mẫn cảm với paracetamol và carfein thì không nên sử dụng thuốc này.

    Phụ nữ có thai và cho con bú dùng Panadol Extra được không?

    • Phụ nữ có thai: Đối với paracetamol thì các chuyên gia chưa xác nhận được bất kì nguy cơ nào xảy ra với thai kì và sự phát triển phôi thai. Tuy nhiên có một số nghiên cứu cho thấy, Panadol Extra làm tăng nguy cơ xảy thai tự nhiên có liên quan đến sự tích lũy cafein trong cơ thể. Vì vậy, không khuyến cáo sử dụng Panadol Extra cho phụ nữ đang mang thai.
    • Phụ nữ đang cho con bú: Các nghiên cứu cho thấy, sử dụng paracetamol ở liều dùng phù hợp không xác định được bất kì nguy cơ nào đối với phụ nữ đang cho con bú hoặc trẻ đang bú mẹ. Cafein trong sữa mẹ có thể có tác dụng kích thích đối với trẻ bú mẹ nhưng đến nay vẫn chưa thấy độc tính đáng kể.

    Người lái xe và vận hành máy móc có sử dụng được Panadol Extra được không?

    Thành phần của Panadol Extra gồm paracetamol và cafein là những hoặc chất không gây cảm giác buồn ngủ nên không ảnh hưởng đáng kể đến người đang lái xe và người đang vận hành máy móc.

    Sử dụng Panadol Extra cho người đau đầu do rượu?

    Rượu có thể tăng độc tính của Paracetamol trên gan. Nên trong trường hợp bạn đang bị đau đầu do rượu không nên sử dụng Panadol Extra để giảm đau.

    Thận trọng khi sử dụng Panadol Extra.

     Cần thận trọng sử dụng Panadol Extra trong những trường hợp sau:

    • Người bị suy gan nặng.
    • Người bị suy thận nặng.
    • Người bị nghiện rượu mãn tính, uống rượu quá nhiều.
    • Thiếu hụt men G6PD (Dẫn đến thiếu máu tán huyết).
    • Không sử dụng thuốc này cho bệnh nhân không dung nạp glucose, fructose (một bệnh hiếm về chuyển hóa).

    Quá liều Panadol Extra giải quyết như thế nào?

    Quá liều Panadol Extra là tình trạng xảy ra khi bạn sử dụng quá 4g paracetamol/ngày. Một số triệu chứng khi bạn quá liều bao gồm: Buồn nôn, da nhợt nhạt, biếng ăn,…Triệu chứng xảy ra phụ thuộc tùy vào tình trạng quá liều. Trong trường hợp quá liều nặng có thể dẫn đến ngộ độc gan cấp biểu hiện rõ từ 1 đến 6 ngày và có thể dẫn đến tử vong.

    Quá liều cafein trong Panadol Extra có thể gây đau thượng vị, nhịp tim nhanh, kích thích thần kinh trung ương (mất ngủ, thao thức, kích động, bối rối, hoảng sợ, run, co giật).

    Trong trường hợp quá liều nặng, gọi ngay cho 115 hoặc đến trung tâm y tê gần nhất để được xử lí kịp thời.

    Quên liều Panadol Extra giải quyết như thế nào?

    Do thuốc có nguy cơ gây viêm gan cấp trong trường hợp sử dụng thuốc quá liều nên cần tuân thủ liều thuốc của bác sĩ và khoảng cách dùng thuốc mà mà nhà sản xuất đã quy định. Không được dùng gấp đôi liều ở lần dùng sau, hoặc rút ngắn thời gian giữa các liều dưới 4 giờ đồng hồ.

    Sử dụng Panadol Extra có thể gây ra tác dụng phụ gì?

    • Cũng như các thuốc khác, Panadol Extra có thể gây một số tác dụng phụ ở mức độ nặng và nhẹ. Thường là nổi ban đỏ hoặc mày đay.
    • Trong một số trường hợp riêng lẻ, Panadol Extra có thể gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiều cầu và giảm toàn thể hồng cầu. Gây ra trạng thái kích thích thần kinh trung ương (hồi hộp, thao thức, kích động,…).

    Panadol Extra tương tác với những thuốc nào?

    • Tương tác thuốc có thể gây tăng hoặc giảm hoạt tính của Panadol Extra, tham khảo ý kiến bác sĩ và cho bác sĩ biết các loại thuốc mà bạn đang uống bao gồm thuốc kê đơn và không kê đơn để có những điều chỉnh phù hợp.
    • Tránh sử dụng thuốc với các thuốc khác có thành phần chứa paracetamol.

    Bảo quản thuốc Panadol Extra như thế nào?

    • Bạn nên bảo quản thuốc ở nhiệt độ phòng (dưới 30oC), tránh ẩm, tránh ánh sáng.
    • Bản quản tránh xa tầm tay của trẻ em.

    Đóng gói: Hộp 180 viên.

    Hạn sử dụng: 24 tháng kể từ ngày sản xuất

    Nhà sản xuất: Sanofi

    Sản xuất tại: Pháp.

    Mua Panadol Extra ở đâu để được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Panadol Extra được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ thống nhà thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc giảm đau, hạ sốt Tuspi 500mg

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra | Hộp 180 viên.
    Thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra | Hộp 180 viên.

    235,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Panadol Extra


      Thành phần


      Công dụng


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Ireland


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty TNHH Siêu Thị Sống Khỏe


      Địa chỉ

      Tầng 8 Toà nhà Thuỷ Lợi 4, 205A Nguyễn Xí, Phường 26, Bình Thạnh, Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 180 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dần cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.