Thuốc giảm đau, hạ sốt cho trẻ em Panadol 120mg | Hộp 96 viên
Đã bán 2
Thuốc giảm đau, hạ sốt cho trẻ em Panadol 120mg | Hộp 96 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt cho trẻ em Panadol 120mg | Hộp 96 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
71,000

Thuốc giảm đau, hạ sốt cho trẻ em Panadol 120mg | Hộp 96 viên

Đã bán 2
71,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Panadol 120mg là thuốc gì?

    Panadol 120mg có paracetamol với hàm lượng 120mg là thành phần khá an toàn, ít tác dụng phụ trong việc hạ sốt, giảm đau cho trẻ.

    Panadol 120mg được sản xuất bởi Sterling Drug và được bán trên thị trường dưới dạng hộp 96 viên.

    Panadol trẻ em 120mg
    Panadol trẻ em 120mg

    Thành phần Panadol 120mg

    • Hoạt chất: Paracetamol 120 mg/viên.
    • Tá dược: Mannitol, bột hương anh đào, natri saccharin, hỗn hợp D&C red lake, acid stearic, tinh bột ngô.
      Thành phần Panadol trẻm em 120mg
      Thành phần Panadol trẻm em 120mg

    Công dụng của Panadol 120mg (Chỉ định)

    Paracetamol là một chất giảm đau, hạ sốt.

    Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm:

    • Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
    • Hạ sốt.
      Công dụng Panadol trẻ em 120
      Công dụng Panadol trẻ em 120

    Liều dùng của Panadol 120mg

    • Chỉ dùng đường uống.
    • Trẻ em từ 2 tuổi trở lên:
    • Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lẩn 10 -15 mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ.
    • Không dùng quá liều chỉ định.
    • Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
    • Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ.
    • Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.
    • Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ: 3 ngày.
    • Không dùng thuốc cho trẻ em dưới 2 tuổi.

    Không sử dụng Panadol 120mg trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    Chống chỉ định dùng paracetamol cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

    Lưu ý khi sử dụng Panadol 120mg (Cảnh báo và thận trọng)

    • Bác sỹ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội
      chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
    • Ở những bệnh nhân bị tăng glutathione như nhiễm trùng máu, sử dụng paracetamol có thể làm tăng nguy cơ chuyển hóa acid trong máu.
    • Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan. Những bệnh nhân
      được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này.
    • Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ.
    • Để xa tầm tay trẻ em.

    Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

    Để phân loại mức độ thường gặp các tác dụng không mong muốn, sử dụng quy ước sau đây: Rất phổ biến (≥1/10), phổ biến (≥1/100, <1/10), không phổ biến (≥1/1000, <1/100), hiếm (≥1/10000, <1/1000), rất hiếm (<1/10000), chưa biết (không thể ước lượng từ các dữ liệu hiện có).

    Tần suất xuất hiện các tác dụng không mong muốn được ước lượng từ các báo cáo thu được từ dữ liệu hậu marketing.

    Cơ quan Tác dụng không mong muốn Tần suất xuất hiện
    Rối loạn máu và hệ bạch huyết Giảm tiểu cầu. Rất hiếm
    Rối loạn hệ miễn dịch Phản ứng quá mẫn.

    Phản ứng mẫn cảm trên da như: ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson.

    Rất hiếm
    Rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất Co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác. Rất hiếm
    Rối loạn gan mật Rối loạn chức năng gan. Rất hiếm

    Thông báo cho bác sỹ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

    Panadol 120mg tương tác với các thuốc khác

    Sử dụng paracetamol hàng ngày kéo dài làm tăng tác dụng chống đông máu của warfarin và các loại coumarin khác dẫn đến tăng nguy cơ chảy máu; dùng thuốc không thường xuyên sẽ không có ảnh hưởng đáng kể.

    Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

    Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất chuyển hóa độc hại với gan. Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này. Nguy cơ paracetamol gây độc tính trên gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Thường không cần giảm liều ở người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật; tuy vậy, người bệnh phải hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.

    Bảo quản

    Bảo quản nơi khô ráo, dưới 30°C.

    Lái xe

    Thuốc dường như không gây ảnh hưởng tới khả năng lái xe và vận hành máy móc.

    Phụ nữ có thai và cho con bú sử dụng Panadol 120mg được không?

    Không áp dụng.

    Đóng gói

    Hộp 8 vỉ x 12 viên nén.

    Hạn dùng

    60 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Quá liều Panadol 120mg và cách xử lí

    • Dấu hiệu và triệu chứng
    • Dùng quá liều paracetamol có thể gây suy gan.
    • Điều trị
    • Áp dụng các biện pháp kiểm soát y tế ngay khi xảy ra quá liều thậm chí khi các triệu chứng của hiện tượng quá liều không xuất hiên. Có thể cần sử dụng N-acetylcystein hoặc methionin.

    Mua Panadol 120mg ở đâu để có được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Panadol 120mg được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ Thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc giảm đau, hạ sốt cho trẻ em Hapacol 250mg

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc giảm đau, hạ sốt cho trẻ em Panadol 120mg | Hộp 96 viên
    Thuốc giảm đau, hạ sốt cho trẻ em Panadol 120mg | Hộp 96 viên

    71,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, hạn sử dụng còn xa, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Panadol 120mg


      Thành phần


      Công dụng


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty CP Siêu Thị Sống Khoẻ


      Địa chỉ

      84B Đường Số 2, phường Trường Thọ, Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 96 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dành cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.