Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 325mg | Chai 200 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 325mg | Chai 200 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 325mg | Chai 200 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
99,000

Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 325mg | Chai 200 viên

99,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Glotadol 325mg là thuốc gì?

    Glotadol 325mg với thành phần chính là paracetamol là một hoạt chất rất hiệu quả trong việc giảm đau, hạ sốt, giảm nhức mỏi cơ. Glotadol 325mg giảm đau, hạ sốt nhanh chóng và cũng rất an toàn, phù hợp với nhiều đối tượng, an toàn ở liều điều trị và ít tác dụng phụ trên hệ tiêu hóa, tim mạch, hô hấp.

    Glotadol 325mg được sản xuất bởi Glomed (Abbott) và được dùng dưới dạng chai 20 viên

    Glotadol 325mg
    Thuốc Glotadol 325mg

    Thành phần của Glotadol 325mg

    Hoạt chất: Paracetamol 325mg.

    Thành phần Glotadol 325mg
    Thành phần Glotadol 325mg

    Công dụng (Chỉ định) của Glotadol 325mg

    • Hạ sốt.
    • Làm giảm các cơn đau từ nhẹ đến vừa như đau đầu và đau cơ thông thường, đau nhức do cảm cúm hay cảm lạnh, đau lưng, đau răng, đau do viêm khớp nhẹ và đau do hành kinh.
    Công dụng Glotadol 325mg
    Công dụng Glotadol 325mg

    Liều dùng của Glotadol 325mg

    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 2 viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 – 6 giờ, không quá 12 viên/ngày.
    • Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: uống 1 viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 – 6 giờ, không quá 6 viên/ngày.

    Cách dùng của Glotadol 325mg

    Thuốc sử dụng đường uống.

    Quá liều và cách xử trí khi dùng Glotadol 325mg

    Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, đau bụng và xanh xao thường xuất hiện trong giờ đầu. Quá liều từ 10g trở lên (150mg/kg cân nặng ở trẻ em) có thể gây hủy hoại tế bào gan, dẫn đến hoại tử gan hoàn toàn và không hồi phục; toan chuyển hóa và bệnh não có thể dẫn đến hôn mê và chết. Ngoài ra, nồng độ aminotransferase và bilirubin huyết tương tăng, thời gian prothrombin kéo dài, có thể xuất hiện sau 12 – 48 giờ.

    Xử trí: Rửa dạ dày hoặc cho uống than hoạt để loại trừ ngay thuốc đã uống. Tiêm tĩnh mạch hoặc cho uống N-acetylcystein, thuốc giải độc đặc hiệu của paracetamol, hiệu quả nhất là trước giờ thứ 10 sau khi dùng quá liều.

    Những lưu ý khi sử dụng Glotadol 325mg

    Không sử dụng Glotadol 325mg trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Quá mẫn với các thành phần của thuốc.
    • Bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
    • Bệnh viêm gan tiến triển nặng, suy gan nặng.

    Thận trọng

    • Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
    • Không được dùng paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em nếu không có chỉ định của bác sĩ.
    • Thận trọng khi sử dụng trên bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu.
    • Thận trọng đối với những bệnh nhân có tiền sử thiếu máu.
    • Nên tránh hoặc hạn chế uống rượu khi dùng thuốc vì rượu có thể làm tăng độc tính của paracetamol trên gan.

    Tương tác với các thuốc khác

    • Uống dài ngày với liều cao paracetamol có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu như coumarin hay dẫn xuất indandion.
    • Dùng đồng thời paracetamol và phenothiazin có thể gây hạ sốt nghiêm trọng.
    • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan.

    Lái xe

    Thuốc không gây ảnh hưởng bất lợi đến khả năng lái xe và sử dụng máy móc.

    Thai kỳ

    Sử dụng trên phụ nữ có thai: Chưa xác định được tính an toàn của paracetamol dùng khi thai nghén liên quan đến tác dụng không mong muốn có thể có đối với thai nhi. Do vậy, chỉ nên dùng thuốc này cho phụ nữ mang thai khi thật cần thiết.

    Sử dụng trên phụ nữ cho con bú: Không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ khi người mẹ dùng paracetamol, và vì thế thuốc có thể dùng được trong thời gian cho con bú.

    Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ) của Glotadol 325mg

    Tác dụng phụ thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc.

    Trên da: hiếm khi nổi mẩn, ban đỏ hay mày đay.

    Ngưng sử dụng và hỏi ý kiến bác sĩ nếu: xuất hiện dấu hiệu mới bất thường, các triệu chứng không cải thiện sau 7 ngày hoặc có sốt kèm theo.

    Bảo quản

    Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

    Đóng gói

    Hộp 1 lọ 200 viên.

    Hạn dùng

    36 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Dược lý

    Paracetamol, một dẫn xuất para-aminophenol, có tác dụng hạ sốt và giảm đau. Thuốc có tác dụng kháng viêm yếu.Paracetamol làm giảm đau bằng cách làm tăng ngưỡng đau và hạ nhiệt thông qua tác động trên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi, không gây kích ứng dạ dày.

    Paracetamol thường là thuốc giảm đau hoặc hạ sốt được lựa chọn, đặc biệt ở người già và ở bệnh nhân không được chỉ định dùng salicylat hay các thuốc kháng viêm không steroid khác. Những bệnh nhân này bao gồm những người mắc bệnh hen, người có tiền sử loét tiêu hóa, và trẻ em.

    Mua Glotadol 325mg ở đâu để có được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Glotadol 325mg được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc giảm đau, hạ sốt cho trẻ em Hapacol 150mg

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 325mg | Chai 200 viên
    Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 325mg | Chai 200 viên

    99,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, hạn sử dụng còn xa, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Glotadol 325mg


      Thành phần

      Paracetamol 325mg


      Công dụng

      Giảm đau, hạ sốt


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty CP Siêu Thị Sống Khoẻ


      Địa chỉ

      84B Đường Số 2, phường Trường Thọ, Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Chai 200 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dành cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.