Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 650mg | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 650mg | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 650mg | Hộp 100 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
65,000

Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 650mg | Hộp 100 viên

65,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Glotadol 650mg là thuốc gì?

    Glotadol 650mg có chứa thành phần paracetamol 650mg có tác dụng giảm đau, hạ sốt ở mức độ nhẹ đến trung bình.

    Glotadol 650mg được sản xuất bởi Glomed và được bán trên thị trường dưới dạng hộp 100 viên.

    Glotadol 650mg
    Glotadol 650mg

    Thành phần của Glotadol 650mg

    Mỗi viên nén bao phim chứa:

    • Hoạt chất: Paracetamol 650mg.
    • Tá dược: Tinh bột ngô, povidone K30, natri starch glycolat A, natri lauryl sulfat, magnesi stearat, hypromellose 2910, macrogol 400, propylen glycol, talc, titan dioxyd.

    Công dụng của Glotadol 650mg (Chỉ định)

    • Hạ sốt.
    • Làm giảm các cơn đau từ nhẹ đến vừa như đau đầu và đau cơ thông thường, đau nhức do cảm cúm hay cảm lạnh, đau lưng, đau răng, đau do viêm khớp nhẹ và đau do hành kinh.
      Công dụng Glotadol 650mg
      Công dụng Glotadol 650mg

    Liều dùng của Glotadol 650mg

    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 – 6 giờ, không quá 6 viên/ngày.
    • Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: uống ½ viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 – 6 giờ, không quá 3 viên/ngày.
      Liều dùng Glotadol 650mg
      Liều dùng Glotadol 650mg

    Không sử dụng Glotadol 650mg trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Quá mẫn với các thành phần của thuốc.
    • Bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
    • Bệnh viêm gan tiến triển nặng, suy gan nặng.

    Lưu ý khi sử dụng Glotadol 650mg (Cảnh báo và thận trọng)

    • Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
    • Không được dùng paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em nếu không có chỉ định của bác sĩ.
    • Thận trọng khi sử dụng trên bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu.
    • Thận trọng đối với những bệnh nhân có tiền sử thiếu máu.
    • Nên tránh hoặc hạn chế uống rượu khi dùng thuốc vì rượu có thể làm tăng độc tính của paracetamol trên gan.
    • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

    Tác dụng không mong muốn của Glotadol 650mg (Tác dụng phụ)

    Tác dụng phụ thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc.

    Ít gặp: 1/1000 < ADR < 1/100

    • Trên da: nổi mẩn, ban đỏ hay mày đay.
    • Dạ dày-ruột: buồn nôn, nôn.
    • Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, giảm bạch cầu, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.
    • Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

    Hiếm gặp: ADR < 1/1000

    • Phản ứng quá mẫn.
    • Ngưng sử dụng và hỏi ý kiến bác sĩ nếu: xuất hiện dấu hiệu mới bất thường, các triệu chứng không cải thiện sau 7 ngày hoặc có sốt kèm theo.
    • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

    Glotadol 650mg tương tác với các thuốc khác

    • Uống dài ngày với liều cao paracetamol có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu như coumarin hay dẫn xuất indandion.
    • Dùng đồng thời paracetamol và phenothiazin có thể gây hạ sốt nghiêm trọng.
    • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan.
    • Nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan tăng khi dùng paracetamol liều cao và kéo dài trong khi đang dùng các thuốc gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan như isoniazid hoặc thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin).
    • Thải trừ của paracetamol có thể bị ảnh hưởng và nồng độ paracetamol trong huyết tương có thể thay đổi khi dùng chung với probenecid.
    • Colestyramin làm giảm hấp thu paracetamol nếu được dùng trong vòng 1 giờ trước hoặc sau khi uống paracetamol.

    Bảo quản Glotadol 650mg

    Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C.

    Lái xe

    Thuốc không gây ảnh hưởng bất lợi đến khả năng lái xe và sử dụng máy móc.

    Phụ nữ có thai và cho con bú sử dụng Glotadol 650mg được không?

    Sử dụng trên phụ nữ có thai: Chưa xác định được tính an toàn của paracetamol dùng khi thai nghén liên quan đến tác dụng không mong muốn có thể có đối với thai nhi. Do vậy, chỉ nên dùng thuốc này cho phụ nữ mang thai khi thật cần thiết.

    Sử dụng trên phụ nữ cho con bú: Không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ khi người mẹ dùng paracetamol, và vì thế thuốc có thể dùng được trong thời gian cho con bú.

    Đóng gói

     Hộp 10 vỉ x 10 viên nén bao phim.

    Hạn dùng

    36 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Quá liều Glotadol 650mg và cách xử lí

    Triệu chứng: 

    • Buồn nôn, nôn, đau bụng và xanh xao thường xuất hiện trong giờ đầu.
    • Quá liều từ 10g trở lên (150mg/kg cân nặng ở trẻ em) có thể gây hủy hoại tế bào gan, dẫn đến hoại tử gan hoàn toàn và không hồi phục; toan chuyển hóa và bệnh não có thể dẫn đến hôn mê và chết.
    • Ngoài ra, nồng độ aminotransferase và bilirubin huyết tương tăng, thời gian prothrombin kéo dài, có thể xuất hiện sau 12 – 48 giờ.

    Xử trí: 

    • Rửa dạ dày hoặc cho uống than hoạt để loại trừ ngay thuốc đã uống.
    • Tiêm tĩnh mạch hoặc cho uống N-acetylcystein, thuốc giải độc đặc hiệu của paracetamol, hiệu quả nhất là trước giờ thứ 10 sau khi dùng quá liều.

    Dược lực học

    Paracetamol, một dẫn xuất para-aminophenol, có tác dụng hạ sốt và giảm đau. Thuốc không có hiệu quả điều trị viêm. Paracetamol làm giảm đau bằng cách làm tăng ngưỡng đau và hạ nhiệt thông qua tác động trên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi, không gây kích ứng dạ dày.

    Paracetamol thường là thuốc giảm đau hoặc hạ sốt được lựa chọn, đặc biệt ở người già và ở bệnh nhân không được chỉ định dùng salicylat hay các thuốc kháng viêm không steroid khác. Những bệnh nhân này bao gồm những người mắc bệnh hen, người có tiền sử loét tiêu hóa, và trẻ em.

    Mua Glotadol 650mg ở đâu để có được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Glotadol 650mg được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ Thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Viên sủi giảm đau, hạ sốt Panadol 500mg

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 650mg | Hộp 100 viên
    Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 650mg | Hộp 100 viên

    65,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, hạn sử dụng còn xa, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Glotadol 650mg


      Thành phần


      Công dụng


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty CP Siêu Thị Sống Khoẻ


      Địa chỉ

      84B Đường Số 2, phường Trường Thọ, Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 10 vỉ x 10 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dành cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.