Thuốc giảm đau Di-Ansel | Hộp 20 viên
Thuốc giảm đau Di-Ansel | Hộp 20 viên
Thuốc giảm đau Di-Ansel | Hộp 20 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!

Thuốc này chỉ dùng theo đơn của bác sĩ. Nếu cần thêm thông tin, mời bạn đến nhà thuốc Vivita để được tư vấn trực tiếp.

Xem danh sách Nhà thuốc Vivita ▶

Thuốc giảm đau Di-Ansel | Hộp 20 viên

Thuốc này chỉ dùng theo đơn của bác sĩ. Nếu cần thêm thông tin, mời bạn đến nhà thuốc Vivita để được tư vấn trực tiếp.

Xem danh sách Nhà thuốc Vivita ▶

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Di-Ansel là thuốc gì?

    Di-Ansel có thành phần là paracetamol, Codein, Cafein có tác dụng giảm đau ở mức độ trung bình. Di-Ansel được sản xuất bởi Roussel và được bán trên thị trường dưới dạng hộp 20 viên.

    Thuốc giảm đau Di-Ansel
    Thuốc giảm đau Di-Ansel

    Thành phần của Di-Ansel

    • Hoạt chất: Paracetamol 400mg, Codein phosphat 30mg, Cafein 30mg.
    • Tá dược: natri docusat, pregelatinized maize starch, magnesi stearat vừa đủ 1 viên.
      Thành phần Di-ansel
      Thành phần Di-ansel

    Công dụng của Di-Ansel (Chỉ định)

    Điều trị các triệu chứng đau mức độ trung bình không đáp ứng với aspirin hoặc paracetamol đơn thuần, có hoặc không kèm nóng sốt: đau đầu, đau nhức cơ bắp, đau xương, đau khớp, đau lưng, đau cột sống, đau răng, đau bụng kinh, đau thần kinh, đau do cảm cúm, viêm họng hay mũi xoang, đau do chấn thương, bong gân, đau sau phẫu thuật (trừ phẫu thuật ở đầu, bụng),…

    Công dụng Di-Ansel
    Công dụng Di-Ansel

    Liều dùng của Di-Ansel

    • Thuốc uống, dành cho người lớn và trẻ em trên 15kg.
    • Người lớn và trẻ em trên 15 tuổi (> 50kg): mỗi lần từ 1 – 2 viên, ngày 2 – 4 lần.
    • Trẻ từ 11 – 15 tuổi (31 đến 50kg): mỗi lần 1 viên, ngày 2 – 4 lần. Khoảng cách giữa 2 lần uống từ 4 – 6 giờ, không uống quá 8 viên/ngày.
    • Trường hợp suy thận nặng khoảng cách giữa 2 lần uống thuốc phải dài hơn 8 giờ.
    • Chỉ dùng thuốc này cho trẻ em khi có chỉ định của bác sĩ.

    Không sử dụng Di-Ansel trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc.
    • Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận, suy tế bào gan, các trường hợp: thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase (do có paracetamol).
    • Suy hô hấp, hen phế quản (do có codein).
    • Phụ nữ có thai và cho con bú.
    • Trẻ em dưới 18 tuổi vừa thực hiện cắt amidan hoặc thủ thuật nạo V.A.

    Lưu ý khi sử dụng Di-Ansel (Cảnh báo và thận trọng)

    Không nên dùng rượu trong khi điều trị với thuốc này.

    Hãy thông báo cho thầy thuốc những trường hợp sau:

    • Các bệnh gan, thận.
    • Các bệnh đường hô hấp (bao gồm bệnh hen).
    • Có sung huyết phế quản (ho có đờm).
    • Phẫu thuật túi mật.

    Do nguy cơ suy hô hấp, chỉ sử dụng các thuốc chứa codein để giảm đau cấp tính ở mức độ trung bình cho trẻ trên 12 tuổi khi các thuốc giảm đau khác như paracetamol và ibuprofen không có hiệu quả. Codein chỉ nên sử dụng ở liều thấp nhất mà có hiệu quả và trong thời gian ngắn nhất.

    Không khuyến cáo sử dụng codein cho trẻ em có các vấn đề liên quan đến hô hấp (khó thở hoặc thở khò khè khi ngủ…).

    Thận trọng khi sử dụng codein cho trẻ em dưới 12 tuổi (do thông tin nghiên cứu về ảnh hưởng của thuốc cho đối tượng này còn hạn chế). Thận trọng khi sử dụng thuốc cho phụ nữ cho con bú (do thuốc có thể được bài tiết vào sữa mẹ).

    Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven – Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

    Tác dụng không mong muốn của Di-Ansel (Tác dụng phụ)

    Di-ansel dường như không gây tác dụng không mong muốn đáng kể nào khi dùng ở liều khuyến cáo.

    Như tất cả các loại thuốc, thuốc này có thể có một số tác dụng ít nhiều khó chịu ở một số người.

    Liên quan đến codein: có thể buồn ngủ, buồn rầu ủ rũ, co đồng tử, khó tiểu tiện, phản ứng quá mẫn cảm (ngứa, mề đay, phát ban mạnh ở da), táo bón, tiêu chảy, nôn, ngủ lơ mơ, chóng mặt, khó thở, đau bụng cấp tính, đặc biệt ở người đã qua phẫu thuật túi mật.

    Liên quan đến paracetamol

    Hiếm gặp: phát ban hoặc đỏ da, hoặc phản ứng dị ứng dưới dạng đột ngột sưng mặt hoặc cổ hoặc đột ngột khó ở kèm hạ huyết áp. Phải ngừng thuốc ngay lập tức, thông báo cho bác sĩ và không bao giờ được dùng lại thuốc chứa paracetamol nữa.

    Rất hiếm: có thay đổi các test trong labo ở người thường xuyên kiểm tra máu. Ví dụ: hàm lượng thấp bất thường của một số tế bào bạch cầu hoặc của một số loại tế bào máu (như tiểu cầu), có thể dẫn đến xuất huyết ở mũi hoặc ở lợi.

    Liên quan đến cafein: cafein làm tăng tác dụng giảm đau của paracetamol nhưng không làm giảm độ an toàn ở liều thông thường. Có thể có mất ngủ, mệt mỏi, rối loạn tiêu hóa.

    THÔNG BÁO CHO BÁC SĨ HOẶC DƯỢC SĨ NHỮNG TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN GẶP PHẢI KHI SỬ DỤNG THUỐC NÀY.

    Di-Ansel tương tác với các thuốc khác

    Không dùng đồng thời thuốc này với thuốc giảm đau, thuốc ngủ, thuốc chống loạn thần, thuốc giải lo âu hoặc dược chất gây trầm cảm đều có thể làm tăng thêm trầm cảm, thuốc kháng đông.

    Bảo quản

    Nơi khô thoáng, nhiệt độ dưới 30°C, tránh ánh sáng.

    Phụ nữ có thai và cho con bú sử dụng Di-Ansel được không?

    • Có thai: Di-ansel có thể điều trị ngắn ngày ở liều khuyến cáo, nếu dùng thuốc này kéo dài thì phải tránh trong khi mang thai. Vào cuối thai kỳ, dùng Di-ansel có thể tác hại đến trẻ sơ sinh.
    • Cho con bú: thuốc này qua được sữa mẹ nên phải chống chỉ định trong thời kỳ cho con bú, trừ khi dùng ngẫu nhiên.

    NÊN HỎI Ý KIẾN BÁC SĨ HOẶC DƯỢC SĨ TRƯỚC KHI DÙNG BẤT CỨ LOẠI THUỐC NÀO

    Đóng gói

    Viên nang. Hộp 2 vỉ x 10 viên.

    Hạn dùng

    36 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Quá liều và cách xử trí

    • Liên quan đến paracetamol: buồn nôn, nôn, chán ăn, xanh xao, đau bụng.
    • Liên quan đến codein: ức chế cấp tính trung tâm hô hấp (tím xanh, giảm tần số hô hấp), buồn ngủ, phát ban.
    • Liên quan đến cafein: hiếm xảy ra quá liều cafein. Triệu chứng sớm bao gồm: mất ngủ, bồn chồn, kích thích và có thể dẫn đến cơn mê sảng nhẹ, co giật và nhịp tim nhanh.

    Xử trí

    • Rửa dạ dày, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống.
    •  N-acetylcystein dùng theo đường tĩnh mạch hoặc uống, tốt nhất là trong vòng 10 giờ sau khi ngộ độc.
    • Dùng methionin, than hoạt và/hoặc thuốc tẩy muối.
    • Hồi phục hô hấp bằng cách cung cấp dưỡng khí và hô hấp hỗ trợ có kiểm soát. Chỉ định naloxon ngay bằng đường tiêm tĩnh mạch trong trường hợp nặng.

    Dược lực học

    • Paracetamol có tác dụng giảm đau ngoại biên và hạ sốt. Codein có tác dụng giảm đau trung ương.
    • Cafein trong công thức làm tăng tác dụng giảm đau của paracetamol.

    Dược động học

    • Paracetamol: hấp thu nhanh qua đường tiêu hóa, phân bố vào mô và dịch cơ thể, chuyển hóa ở gan. Đào thải chủ yếu qua thận.
    • Codein: chuyển hóa ở gan và thải trừ ở thận bài tiết qua phân rất ít. Qua được nhau thai và hàng rào máu não.
    • Cafein: hấp thu một cách dễ dàng sau khi uống, chuyển hóa gần như hoàn toàn tại gan bài tiết thông qua nước tiểu.

    Mua Di-Ansel ở đâu để có được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Di-Ansel được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ Thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 650mg

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Di-Ansel


      Thành phần


      Công dụng


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty TNHH Siêu Thị Sống Khỏe


      Địa chỉ

      Tầng 8 Toà nhà Thuỷ Lợi 4, 205A Nguyễn Xí, Phường 26, Bình Thạnh, Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 20 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dần cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.