Thuốc trị cảm cúm Decolgen Forte | Hộp 100 viên
Thuốc trị cảm cúm Decolgen Forte | Hộp 100 viên
Thuốc trị cảm cúm Decolgen Forte | Hộp 100 viên
Thuốc trị cảm cúm Decolgen Forte | Hộp 100 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
126,000

Thuốc trị cảm cúm Decolgen Forte | Hộp 100 viên

126,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Decolgen Forte là thuốc gì?

    Decolgen Forte có thành phần chính là Paracetamol (Acetaminophen) 500mg, Phenylephrine Hydrochloride 10mg, Chlorpheniramine Maleate 2mg có tác dụng điều trị triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

    Decolgen Forte được sản xuất bởi United (Việt Nam), được bán trên thị trường dưới dạng hộp 25 vỉ, mỗi vỉ 4 viên.

    Thuốc cảm cúm Decolgen Fort
    Thuốc cảm cúm Decolgen Fort

    Thành phần của Decolgen Forte

    Mỗi viên DECOLGEN FORTE chứa:

    • Hoạt chất: Paracetamol (Acetaminophen) 500mg, Phenylephrine Hydrochloride 10mg, Chlorpheniramine Maleate 2mg.
    • Tá dược: Povidone, Starch, Sodium starch Glycolate, Magnesium stearate, D&C Red # 22, D&C Red # 33, D&C Yellow# 10.
      Thành phần Decolgen Fort
      Thành phần Decolgen Fort

    Công dụng của Decolgen Forte (Chỉ định)

    Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

    Công dụng Decolgen Fort
    Công dụng Decolgen Fort

    Liều dùng của Decolgen Forte

    Uống 3 hay 4 lần một ngày sau khi ăn

    – Người lớn: 1 – 2 viên/lần, tối đa 6 viên/24 giờ.

    – Trẻ em:

    • 2 – 6 tuổi: 1/2 viên/lần, tối đa 1,5 viên/24 giờ.
    • 7-12 tuổi: 1/2 – 1 viên/lần, tối đa 3 viên/24 giờ.

    Hoặc theo sự hướng dẫn của thầy thuốc.

    Không sử dụng Decolgen Forte trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    Không dùng với bệnh nhân:

    • Nhạy cảm với các thành phần của thuốc.
    • Suy gan, thận nặng, tăng huyết áp.
    • Hen cấp.

    Lưu ý khi sử dụng Decolgen Forte (Cảnh báo và thận trọng)

    • Cũng như các thuốc cường giao cảm khác, nên sử dụng thận trọng cho những bệnh nhân bị cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ.
    • Paracetamol (acetaminophen) có liên quan với nguy cơ gây phản ứng da nghiêm trọng hiếm gặp.
    • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens – Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, và hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
    • Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngừng sử dụng thuốc.

    Tác dụng không mong muốn khi sử dụng Decolgen Forte (Tác dụng phụ)

    • Paracetamol (acetaminophen) tương đối không độc ở liều điều trị. Phản ứng ngoài da gồm ban sẩn ngứa và mề đay hiếm khi được ghi nhận.
    • Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, đặc biệt ở những bệnh nhân quá mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm.
    • Tác dụng an thần thay đổi từ ngầy ngật đến ngủ sâu có thể xảy ra nhưng sẽ giảm sau vài ngày.
    • Xin thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn trong khi dùng thuốc.

    Decolgen Forte tương tác với các thuốc khác

    • Uống dài ngày liều cao paracetamol (acetaminophen) làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của các thuốc chống đông (như coumarin, dẫn chất indandion).
    • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ độc tính trên gan của paracetamol (acetaminophen).
    • Dùng đồng thời chlorpheniramine với rượu hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương của các thuốc này.

    Bảo quản

    Bảo quản nơi khô, ở nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.

    Lái xe

    Thuốc này có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, buồn ngủ. Nếu bị ảnh hưởng, người bệnh không nên lái xe hoặc vận hành máy móc.

    Phụ nữ có thai và cho con bú sử dụng Decolgen Forte được không?

    Việc sử dụng thuốc an toàn trong khi mang thai chưa được chứng minh. Thuốc có thể đi vào sữa mẹ do đó không nên sử dụng cho những phụ nữ đang cho con bú do trẻ sơ sinh có thể quá nhạy cảm với tác động của thuốc.

    Đóng gói

    Hộp 25 vỉ x 4 viên nén

    Hạn dùng

    24 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Quá liều Decolgen Forte và cách xử lí

    Quá liều paracetamol

    • Ngộ độc paracetamol (acetaminophen) có thể do dùng 1 liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn (ví dụ 7,5 – 10g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày), hoặc do uống thuốc dài ngày.
    • Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong.
    • Buồn nôn, nôn, đau bụng thưởng xảy ra trong vòng 2 – 3 giờ và các triệu chứng tổn thương gan rõ rệt trong vòng 2 – 4 ngày sau khi uống liều độc của thuốc.
    • Điều trị gồm có súc rửa dạ dày, acetylcystein là thuốc giải độc hiệu quả nhất nếu được bắt đầu trong vòng 10 – 12 giờ sau khi uống quá liều, tuy nhiên vẫn đem lại lợi ích nếu được điều trị trong vòng 24 giờ.

    Quá liều phenylephrine

    • Dùng quá liều phenylephrine làm tăng huyết áp, nhức đầu, cơn co giật, xuất huyết não, đánh trống ngực, ngoại tâm thu, bồn chồn.
    • Nhịp tim chậm thường xảy ra sớm.
    • Khi xảy ra quá liều, biện pháp gây nôn và/ hoặc súc rửa dạ dày nên được thực hiện càng sớm càng tốt.
    • Trong trường hợp tăng huyết áp đáng kể có thể dùng thuốc chẹn α – adrenergic như phentolamine.

    Dược lý

    DECOLGEN FORTE điều trị các triệu chứng cảm nhờ các tác động sau:

    • Giảm nhức đầu, đau, sốt.
    • Giảm nghẹt mũi, sổ mũi.
    • Giảm hắt hơi, dị ứng đường hô hấp.

    Nhờ các tác dụng dược lý sau đây:

    Đối với Paracetamol (acetaminophen)

    • Thuốc giảm đau, hạ sốt không gây nghiện.
    • Thuốc làm tăng ngưỡng chịu đau, kiểm soát chứng nhức đầu, đau cơ, đau khớp, và các triệu chứng thường đi kèm với cảm.

    Đối với Phenylephrine

     Tác động trực tiếp trên các thụ thể α – adrenergic trên niêm mạc đường hô hấp đưa đến tác động co mạch làm co niêm mạc mũi đang bị trương phồng, giảm phù nề, sung huyết mô, sung huyết mũi và làm tăng thông khí qua mũi, đặc biệt ở các vùng mà thuốc xịt, thuốc nhỏ giọt hoặc các dạng thuốc tác dụng tại chỗ không thể vào đến được.

    Đối với Chlorpheniramine

    • Thuốc kháng histamin để ngăn chặn các biểu hiện dị ứng của đường hô hấp trên như sổ mũi, chảy nước sau mũi, hắt hơi, chảy nước mắt
    • . Là chất kháng histamin hiệu quả, chlorpheniramine maleate tác động hiệp lực với phenylephrine cho tác động giảm sung huyết hữu hiệu và kéo dài hơn.
    • Vì vậy, sự tăng thông khí không những được cải thiện mà các nhiễm trùng thứ phát và biến chứng gây tắc nghẽn cũng được loại trừ.

    Mua Decolgen Forte ở đâu để được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Decolgen Forte được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc chống dị ứng Lorastad 10 Tab | Hộp 20 viên

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc trị cảm cúm Decolgen Forte | Hộp 100 viên
    Thuốc trị cảm cúm Decolgen Forte | Hộp 100 viên

    126,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, hạn sử dụng còn xa, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Decolgen Forte


      Thành phần

      Paracetamol (Acetaminophen) 500mg, Phenylephrine Hydrochloride 10mg, Chlorpheniramine Maleate 2mg


      Công dụng

      Giảm đau, hạ sốt


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty CP Siêu Thị Sống Khoẻ


      Địa chỉ

      84B Đường Số 2, phường Trường Thọ, Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 25 vỉ x 4 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dành cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.