Thuốc giảm đau Co-padein 30 | Hộp 100 viên
Đã bán 6
Thuốc giảm đau Co-padein 30 | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau Co-padein 30 | Hộp 100 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
215,000

Thuốc giảm đau Co-padein 30 | Hộp 100 viên

Đã bán 6
215,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Co-padein 30 là thuốc gì?

    Co-padein 30 là thuốc giảm đau hạ sốt có chứa hoạt chất chính là paracetamol và cafein. Paracetamol là một hoạt chất khá phổ biến có tác dụng giảm đau, hạ sốt nhanh chóng từ nhẹ đến trung bình. Cafein được thêm vào để tăng cường tác dụng của paracetamol.

    Co-padein 30 được sản xuất bởi NADYPHAR và được sử dụng trên thị trường dưới dạng hộp 100 viên.

    Thuốc Copadein 30
    Thuốc Copadein 30

    Thành phần của Co-padein 30

    • Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Codein phosphat 30mg.
    • Tá dược: Pregelatinized starch, povidon, magnesi stearat, bột talc, tinh bột mì, opadry trắng, PEG 6000 vừa đủ 1 viên nén dài bao phim.
      Thành phần Copadein 30
      Thành phần Copadein 30

    Công dụng (Chỉ định) của Co-padein 30

    Trị các chứng đau nhức trong trường hợp không có đáp ứng với thuốc giảm đau ngoại vi đơn độc.

    Công dụng Copadein 30
    Công dụng Copadein 30

    Liều dùng của Co-padein 30

    Cách dùng

    Thuốc sử dụng đường uống.

    Liều lượng

    • Người lớn (trên 15 tuổi): mỗi lần uống 1 viên, ngày 1 – 3 lần.
    • Các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 giờ.
    • Trong trường hợp suy thận nặng, các lần dùng thuốc cách nhau ít nhất 8 giờ.
    • Không dùng quá liều chỉ định.

    Quá liều Co-padein 30 và cách xử trí

    Quá liều Paracetamol:

    • Nhiễm độc paracetamol có thể do dùng 1 liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn paracetamol (ví dụ: 7.5 -10g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày), hoặc do uống thuốc dài ngày.
    • Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong.
    •  Liệu pháp giải độc chính là đùng những hợp chất sulfhydryl, có lẽ tác động 1 phần do bổ sung dự trữ glutathion ở gan. N-acetylcystein có tác dụng khi uống hoặc tiêm tĩnh mạch.
    • Phải cho thuốc ngay lập tức nếu chưa đến 36 giờ kể từ khi uống paracetamol.
    • Điều trị với N-acetylcystein có hiệu quả hơn khi cho thuốc trong thời gian dưới 10 giờ sau khi uống paracetamol.

    Quá liều codein phosphat:

    – Nghiện thuốc:

    • Dùng codein trong thời gian dài với liều từ 240 – 540 mg/ngày có thể gây nghiện thuốc.
    • Các biểu hiện thường gặp khi thiếu thuốc là bồn chồn, run, co giật cơ, toát mồ hôi, chảy nước mũi.
    • Có thể gây lệ thuộc thuốc về tâm lý, về thân thể và gây quen thuốc.

    – Suy hô hấp (giảm nhịp thở, hô hấp Cheyne – Stokes, xanh tím). Lơ mơ dẫn đến trạng thái đờ đẫn hoặc hôn mê, mềm cơ, da lạnh và ẩm, đôi khi mạch chậm và hạ huyết áp. Trong trường hợp nặng: ngừng thở, trụy mạch, ngừng tim và có thể tử vong.

    – Xử trí: Phải hồi phục hô hấp bằng cách cung cấp dưỡng khí và hô hấp hỗ trợ có kiểm soát. Chỉ định naxolon ngay bằng đường tiêm tĩnh mạch trong trường hợp nặng.

    Lưu ý khi sử dụng Co-padein 30

    Không sử dụng Co-padein 30 trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Mẫn cảm với paracetamol hoặc codein.
    • Bệnh gan. Suy hô hấp.
    • Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase (G6PD).
    • Phụ nữ có thai và cho con bú.
    • Trẻ em dưới 15 tuổi. Trẻ em dưới 18 tuổi vừa thực hiện cắt amiđan và/hoặc thủ thuật nạo V.A.

    Cảnh báo và thận trọng

    • Các bệnh đường hô hấp: hen, khí phế thũng.
    • Sử dụng thuốc kéo dài có thể dẫn đến tình trạng nghiện thuốc.
    • Không uống rượu khi đang dùng thuốc.
    • Thuốc cho kết quả dương tính khi thử test tìm chất kích thích trong thể thao.
    • Thuốc gây buồn ngủ, thận trọng khi vận hành máy móc, tàu xe.
    • Codein chỉ nên được sử dụng ở liều thấp nhất mà có hiệu quả và trong thời gian ngắn nhất.
    • Không khuyến cáo sử dụng codein cho trẻ em có các vấn đề liên quan đến hô hấp (ví dụ: khó thở hoặc thở khò khè khi ngủ …).
    • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

    Co-padein 30 tương tác với các thuốc khác

    Liên quan đến paracetamol:

    • Dùng đồng thời với các thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin), isoniazid  uống nhiều rượu làm tăng độc tính đối với gan.
    • Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.
    • Tác dụng này ít hoặc không quan trọng về lâm sàng nên paracetamol được dùng khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin và dẫn chất indandion.

    Liên quan đến codein:

    • Tác dụng giảm đau của codein tăng khi phối hợp với paracetamol, nhưng giảm hoặc mất tác dụng bởi quinidin.
    • Codein làm giảm chuyển hóa cyclosporin do ức chế men Cytochrom P450.

    Lái xe

    Cần thận trọng vì thuốc gây buồn ngủ.

    Co-padein 30 sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú được không?

    Không dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.

    Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ) của Co-padein 30

    Liên quan đến paracetamol:

    – Phát ban ngoài da với hồng ban hoặc mề đay, nhưng hiếm xảy ra.

    – Rối loạn tiêu hóa, giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, độc với thận.

    – Hiếm khi giảm tiểu cầu.

    Liên quan đến codein:

    – Liều điều trị gây táo bón, buồn ngủ, chóng mặt, buồn nôn, co thắt phế quản, ức chế hô hấp, dị ứng da.

    Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

    Bảo quản

    Ở nhiệt độ không quá 30°C, nơi khô ráo, tránh ánh sáng.

    Đóng gói

    Hộp 2 vỉ x 10 viên.

    Hạn dùng

    36 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Dược lực học

    Liên quan đến paracetamol:

    • Paracetamol (acetaminophen hay N-acetyl-p-aminophenol) là chất chuyển hóa có hoạt tính của phenacetin, là thuốc giảm đau hạ sốt hữu hiệu có thể thay thế aspirin; tuy vậy, khác với aspirin, paracetamol không có hiệu quả điều trị viêm.
    • Với liều ngang nhau tính theo gam, paracetamol có tác dụng giảm đau và hạ sốt tương tự như aspirin.
    • Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường.
    • Thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tỏa nhiệt tăng do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.
    • Paracetamol với liều điều trị, ít có tác động đến hệ tim mạch và hô hấp, không làm thay đổi cân bằng acid – base, không gây kích ứng, xước hoặc chảy máu dạ dày.
    • Paracetamol không tác dụng trên cyclooxygenase toàn thân, chỉ tác động đến cyclooxygenase và prostaglandin của hệ thần kinh trung ương.
    • Paracetamol không có tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu.

    Liên quan đến codein:

    • Codein là methylmorphin, nhóm methyl thay thế vị trí của hydro ở nhóm hydroxyl liên kết với nhân thơm trong phân tử morphin, do vậy codein có tác dụng giảm đau và giảm ho.
    • Tuy nhiên codein được hấp thu tốt hơn ở dạng uống, ít gây táo bón và ít gây co thắt mật hơn so với morphin.
    • Ở liều điều trị, ít gây ức chế hô hấp (60% thấp hơn so với morphin) và ít gây nghiện hơn morphin.
    • Codein có tác dụng giảm đau trong trường hợp đau nhẹ và vừa (tác dụng giảm đau của codein có thể là do sự biến đổi khoảng 10% liều sử dụng thành morphin). Vì gây táo bón nhiều nếu sử dụng dài ngày, nên dùng codein kết hợp với các thuốc chống viêm, giảm đau không steroid để tăng tác dụng giảm đau và giảm bớt táo bón.
    • Phối hợp paracetamol và codein phosphat có tác dụng giảm đau mạnh hơn rất nhiều so với từng hoạt chất riêng biệt và thời gian tác dụng dài hơn.

    Dược động học

    – Paracetamol:

    •  Khi uống được hấp thu nhanh hoàn toàn.
    • Thuốc liên kết yếu với protein huyết tương đạt nồng độ tối đa sau 30 – 60 phút. Phân bố nhanh và đồng đều trong phần lớn các mô của cơ thể.
    • Khoảng 25% paracetamol trong máu kết hợp với protein huyết tương.
    • Thời gian bán hủy trong huyết tương từ 1.25 giờ đến 3 giờ.
    • Paracetamol chuyển hóa ở gan, đào thải trong nước tiểu dưới dạng: liên hợp với acid glucuronic (khoảng 60%), acid sulfuric (khoảng 35%), hoặc cystein (khoảng 3%) và một lượng nhỏ những chất chuyển hóa hydroxyl-hóa và khử acetyl.
    • Paracetamol được chuyển hóa dưới tác dụng của cytochrom P450 thành chất chuyển hóa, được khử nhanh chóng bởi glutathion và ngộ độc do chất chuyển hóa này tăng lên khi dùng liều cao.

    – Codein phosphat: 

    • Sau khi uống, thời gian bán thải là 2 – 4 giờ.
    • Codein được chuyển hóa ở gan và thải trừ ở thận dưới dạng tự do hoặc kết hợp với acid glucuronic.
    • Codein hoặc sản phẩm chuyển hóa bài tiết qua phân rất ít.
    • Codein qua được nhau thai và một lượng nhỏ qua được hàng rào máu – não.

    Thông tin khác

    LƯU Ý: Thuốc được bán không cần đơn với số lượng tối đa cho 10 ngày sử dụng.

    Mua Co-padein 30 ở đâu để có được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Co-padein 30 được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ Thống Nhà Thuốc Vivita.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc giảm đau, kháng viêm Paralmax Pain

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc giảm đau Co-padein 30 | Hộp 100 viên
    Thuốc giảm đau Co-padein 30 | Hộp 100 viên

    215,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Co-padein 30


      Thành phần


      Công dụng


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty TNHH Siêu Thị Sống Khỏe


      Địa chỉ

      Tầng 8 Toà nhà Thuỷ Lợi 4, 205A Nguyễn Xí, Phường 26, Bình Thạnh, Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 100 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dần cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.