Top 10+ Viên uống cường dương bán chạy được các anh ưa thích

Xem ngay
0
Thuốc trị cảm cúm Biviflu | Chai 500 viên
Thuốc trị cảm cúm Biviflu  | Chai 500 viên
Thuốc trị cảm cúm Biviflu  | Chai 500 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
750,000

Thuốc trị cảm cúm Biviflu | Chai 500 viên

750,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Thông tin sản phẩm

    Tên sản phẩm

    Thuốc trị cảm cúm Biviflu


    Nơi sản xuất (quốc gia)

    Việt Nam


    Nhà sản xuất / nhập khẩu

    BV Pharma


    Nhà phân phối

    Công ty CP Siêu Thị Sống Khoẻ


    Địa chỉ

    84B Đường Số 2, phường Trường Thọ, Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh.


    Quy cách đóng gói

    Chai 500 viên


    Bảo quản

    Nơi thoáng mát


    Các lưu ý

    Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


    Thông tin tham khảo thêm về sản phẩm

    Biviflu là thuốc gì?

    Biviflu là thuốc uống có sự phối hợp các hoạt chất thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt, nhóm chống viêm không Steroid, thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp.

    Thuốc có tác dụng hiệu quả giảm đau, hạ sốt cho những bệnh nhân bị sổ mũi, cảm lạnh, ho, ngạt mũi, chảy nước mắt, chảy nước mũi, viêm xoang, viêm mũi.

    Thuốc trị cảm cúm Biviflu
    Thuốc trị cảm cúm Biviflu

    Dạng bào chế

    Viên nén

    Thành phần của thuốc

    • Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Loratadin 5mg, Dextromethorphan hydrobromid 15mg.
    • Tá dược: Natri starch glycolat, Tinh bột ngô, Povidon, Natri Iauryl sulfat, Silic dioxyd dạng keo khan, Talc, Magnesi stearat, Opadry xanh, Nước tinh khiết vừa đủ 1 viên nén dài bao phim.

    Công dụng của thuốc (Chỉ định)

    Điều trị các triệu chứng cảm cúm như: sốt, ho, sổ mũi, ớn lạnh, đau đầu, đau nhức bắp thịt xương khớp, mẩn ngứa, viêm mũi do dị ứng thời tiết.

    Công dụng của thuốc Biviflu
    Công dụng của thuốc Biviflu

    Liều dùng

    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1viên, 2 lần một ngày.
    • Trẻ em từ 6 -12 tuổi: Uống ½ viên, 2 lần một ngày.
    • Suy gan, suy thận: uống 1 viên một ngày hay uống cách ngày.

    Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Quá mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
    • Rối loạn chức năng gan và thận nặng.
    • Bệnh nhân thiếu enzym Glucose-6-phosphat-dehydrogenase.
    • Người bệnh đang dùng thuốc IMAO.
    • Người có bệnh hen, suy hô hấp cấp, bệnh tim mạch nặng.
    • Trẻ em dưới 2 tuổi.

    Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

    • Dùng thuốc thận trọng cho bệnh nhân suy gan, suy thận nhẹ và vừa.
    • Tránh uống rượu trong thời gian dùng thuốc.
    • Không nên dùng thuốc quá 7 ngày.
    • Khi ho kéo dài trên một tuần hay uống thuốc mà không thấy cải thiện hoặc có xuất hiện các triệu chứng khác thì phải báo cho bác sĩ để xem xét lại.
    • Do chứa paracetamol, bác sỹ cần cảnh báo cho bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như: hội chứng Steven – Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
    Các lưu ý khi sử dụng Biviflu
    Các lưu ý khi sử dụng Biviflu

    Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

    • Do paracetamol: Tác dụng thường rất nhẹ, đôi khi bị mẫn da, buồn nôn, nôn. Khi lạm dụng dài ngày có thể gây tăng độc tính trên thận, liều cao hại gan.
    • Do Loratadin: Đau đầu, chóng mặt, khô miệng, khô mũi, hiếm gặp tim đập nhanh, buồn nôn.
    • Do Dextromethorphan: Đau đầu, chóng mặt, hoa mắt, yếu cơ, ngủ gà, táo bón, buồn nôn, nôn, đau bụng.

    Thông báo với bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

    Tương tác với các thuốc khác

    • Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.
    • Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) có thể làm tăng tính độc gan của Paracetamol do tăng chuyển hóa thành các chất độc hại.
    • Dùng cùng lúc Cimetidin, Ketoconazol hay Erythromycin với Loratadin sẽ làm tăng nồng độ Loratadin trong huyết tương mà không có biểu hiện lâm sàng.
    • Do có chứa Dextromethorphan tránh dùng chung với Amiodaron, Quinidin, Fluoxetin, Haloperidol, Paroxetin, Propafenon và Thiodirazin.
    • Dùng chung với các thuốc IMAO có thể làm tăng tác dụng phụ của thuốc.

    Bảo quản

    Nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.

    Lái xe

    Dùng thuốc thận trọng cho người lái xe và vận hành máy móc vì thuốc có thể gây ít nhiều chóng mặt.

    Thai kỳ

    Chỉ dùng cho phụ nữ mang thai hoặc cho con bú khi thật sự cần thiết trong thời gian ngắn hạn, nhất là tránh phối hợp với các chế phẩm có chứa cồn.

    Tình trạng quá liều

    • Paracetamol:

    Các triệu chứng quá liều của paracetamol: tái nhợt, buồn nôn, nôn, chán ăn và đau bụng. Tổn thương gan có biểu hiện rõ trong 12 – 48h sau khi uống thuốc. Trong trường hợp ngộ độc tổn thương gan nặng, có thể tiến triển thành bệnh não hôn mê và tử vong.

    Xử trí: Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống thuốc. Liệu pháp giải độc chính là dùng những hợp chất Sulfhydry, N-acetyscytein, có thể dùng methionin. Ngoài ra than hoạt và chất xổ muối cũng có khả năng làm giảm hấp thụ paracetamol.

    • Loratadin:

    Các triệu chứng quá liều của Loratadin bao gồm: buồn ngủ, nhịp tim nhanh, nhức đầu.

    Xử trí: Điều trị quá 1 liều Loratadin thường là điều trị triệu chứng và hỗ trợ, bắt đầu ngay và chừng nào còn cần thiết. Trường hợp quá liều Loratadin cấp, gây nôn bằng sirô ipeca để tháo sạch dạ dày ngay. Dùng than hoạt sau khi gây nôn có thể giúp ích để ngăn ngừa hấp thu Loratadin. Nếu gây nôn không hiệu quả có thể rửa dạ dày với dung dịch natri clorid 0,9% và đặt ống nội khí quản để phòng ngừa hích phải dịch dạ dày.

    • Dextromethorphan:

    Các triệu chứng quá liều của Dextromethorphan bao gồm: buồn nôn, nhìn mờ, rung giật nhãn cầu, bí tiểu, thất điều, suy hô hấp, co giật.

    Xử trí: Hỗ trợ, dùng naloxon 2mg tiêm tĩnh mạch, cho dùng nhắc lại nếu cần tới tổng liều 10mg.

    Đóng gói

    Hộp 6 vỉ x 10 viên, hộp 10 vỉ x 10 viên, chai 500 viên (dùng cho bệnh viện).

    Hạn dùng

    48 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Nhà sản xuất

    BV Pharma

    Nước sản xuất:

    Việt Nam

    Dược lực học

    Biviflu là sự kết hợp của một thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol với một thuốc kháng histamin thế hệ mới, có tác dụng dài và không gây buồn ngủ là Loratadin cùng với một chất chống ho không gây nghiện là Dextromethorphan.

    Mua Biviflu ở đâu để có được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Biviflu được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ Thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Xem thêm: Thuốc trị cảm cúm Coldacmin Flu hộp 100 viên

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc trị cảm cúm Biviflu  | Chai 500 viên
    Thuốc trị cảm cúm Biviflu | Chai 500 viên

    750,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Đánh giá sản phẩm
    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Bình luận

      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, hạn sử dụng còn xa, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dành cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.

      Hotline (24/7)


      1900 2061

      Gặp dược sĩ
      (6-22h)