Thuốc giảm đau, hạ sốt Tydol 650mg | Hộp 100 viên
Đã bán 10
Thuốc giảm đau, hạ sốt Tydol 650mg | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Tydol 650mg | Hộp 100 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
50,000

Thuốc giảm đau, hạ sốt Tydol 650mg | Hộp 100 viên

Đã bán 10
50,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Tydol 650mg là thuốc gì?

    Tydol 650mg có thành phần paracetamol 650mg có tác dụng giảm đau, hạ sốt ở mức độ nhẹ đến trung bình.

    Tydol 650mg đươcj sản xuất bởi OPV và được bán trên thị trường dưới dạng hộp 100 viên.

    Tydol 650mg
    Tydol 650mg

    Thành phần của Tydol 650mg

    • Hoạt chất: Acetaminophen 650mg
    • Tá dược: Tinh bột ngô, povidon K30, tinh bột tiền hồ hóa, natri starch glycolat, gelatin, silic oxyd dạng keo khan, talc, magnesi stearat, opadry II white.

    Công dụng của Tydol 650mg (Chỉ định)

    Hạ sốt. Điều trị các cơn đau nhẹ đến trung bình gồm: Nhức đầu, đau do cảm lạnh và cảm cúm, đau họng, đau do hành kinh, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau răng, đau nửa đầu, đau do viêm xương khớp.

    Công dụng Tydol 650mg
    Công dụng Tydol 650mg

    Liều dùng của Tydol 650mg

    Cách dùng: Dùng đường uống.

    Liều dùng: uống thuốc cách mỗi 4 – 6 giờ nếu cần.

    •  Người lớn: uống 1 viên. Không dùng quá 6 viên/24 giờ.
    • Trẻ em từ 7 – 12 tuổi: uống 1/2 viên. Không dùng quá 3 viên trong 24 giờ.

    Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần uống: 4 giờ.

    Lưu ý: Không dùng thuốc để tự diều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn và quá 5 ngày ở trẻ em, hoặc sốt cao (39.5°C) quá 3 ngày trừ khi có chỉ định của bác sĩ.

    Liều dùng Tydol 650mg
    Liều dùng Tydol 650mg

    Không sử dụng Tydol 650mg trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Người bệnh quá mẫn với acetaminophen hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
    • Suy gan nặng.

    Lưu ý khi sử dụng Tydol 650mg (Cảnh báo và thận trọng)

    • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN), hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
    • Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu các triệu chứng không thuyên giảm hoặc trong trường hợp người bệnh bị suy gan hoặc suy thận nặng.
    • Người bị phenylceton – niệu, bệnh thiếu máu từ trước và uống nhiều rượu.
    • Không dùng với các thuốc khác có chứa acetaminophen.
    • Đôi khi có những phản ứng da gổm ban dát sẩn ngứa và mày đay: những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quan, phù mạch và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra.
    • Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p-aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng acetaminophen. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng acetaminophen.
    • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của acetaminophen, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

    Tác dụng không mong muốn của Tydol 650mg (Tác dụng phụ)

    • Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100: Phát ban, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi dùng thuốc dài ngày.
    • Hiếm gặp, ADR < 1/1000: Phản ứng quá mẫn.

    Tydol 650mg tương tác với các thuốc khác

    • Uống dài ngày liều cao acetaminophen làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.
    • Dùng đồng thời acetaminophen và phenothiazin có khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng.
    • Uống quá nhiều rượu và dài ngày làm tăng nguy cơ acetaminophen gây độc cho gan.
    • Các thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin), isoniazid có thể làm tăng độc tính của acetaminophen trên gan.

    Bảo quản

    Ở nhiệt độ dưới 30°C, nơi khô ráo, tránh ánh sáng.

    Lái xe

    Chưa ghi nhận được báo cáo phản ứng bất lợi hoặc chưa có nghiên cứu nào về ảnh hưởng của thuốc lên khả năng vận hành máy móc, lái tàu xe.

    Phụ nữ có thai và cho con bú sử dụng Tydol 650mg được không?

    • Thời kỳ mang thai và cho con bú: Các nghiên cứu trên động vật không phát hiện bất cứ nguy hại nào đến sự mang thai và sự phát triển của phôi thai – bào thai.
    • Các nghiên cứu trên người chưa thấy có những biểu hiện có hại cho mẹ và trẻ dang bú mẹ. Chỉ dùng acetaminophen ở người mang thai khi thật cần thiết.

    Đóng gói

    Hộp 10 vỉ X 10 viên nén bao phim.

    Hạn dùng

    48 tháng kể từ ngày sản xuất. Không dùng thuốc khi quá hạn dùng.

    Quá liều Tydol 650mg và cách xử lí

    Triệu chứng

    • Nhiễm độc acetaminophen có thể do dùng một liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn acetaminophen (ví dụ 7.5 – 10g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày), hoặc do uống thuốc dài ngày.
    • Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng dộc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong.
    • Buồn nôn, nôn, và dau bụng thường xảy ra trong vòng 2 – 3 giờ sau khi uống liều độc của thuốc.
    • Khi bị ngộ độc nặng, ban đầu có thể có kích thích hệ thần kinh trung ương, kích động, và mê sảng.
    • Tiếp theo có thể là ức chế hệ thần kinh trung ương: Sững sờ, hạ thân nhiệt, mệt lả, thở nhanh, nông: mạch nhanh, yếu, không đều, huyết áp thấp và suy tuần hoàn.

    Điều trị

    • Chẩn đoán sớm rất quan trọng trong điều trị quá liều acetaminophen.
    • Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống. Liệu pháp giải độc chính là dùng những hợp chất sulfhydryl, có lẽ tác động một phần do bổ sung dự trữ glutathion ở gan.
    • N-acetylcystein có tác dụng khi uống hoặc tiêm tĩnh mạch. Phải dùng thuốc giải độc ngay lập tức, càng sớm càng tốt nếu chưa đến 36 giờ kể từ khi uống acetaminophen.
    • Tác dụng không mong muốn của N-acetylcystein gồm ban da (gồm cả mày đay, không yêu cầu phải ngừng thuốc), buồn nôn, nôn, ỉa chảy, và phản ứng kiểu phản vệ.
    • Nếu không có N-acetylcystein, có thể dùng methionin. Nếu đã dùng than hoạt trước khi dùng methionin thì phải hút than hoạt ra khỏi dạ dày trước. Ngoài ra có thể dùng than hoạt và/hoặc thuốc tẩy muối do chúng có khả năng làm giảm hấp thụ acetaminophen.

    Mua Tydol 650mg ở đâu để có được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Tydol 650mg được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ Thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Viên sủi giảm đau, hạ sốt Effer-Paralmax Extra 650mg

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc giảm đau, hạ sốt Tydol 650mg | Hộp 100 viên
    Thuốc giảm đau, hạ sốt Tydol 650mg | Hộp 100 viên

    50,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, hạn sử dụng còn xa, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Tydol 650mg


      Thành phần


      Công dụng


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty CP Siêu Thị Sống Khoẻ


      Địa chỉ

      84B Đường Số 2, phường Trường Thọ, Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp x 10 vỉ x 10 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dành cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.