Thuốc giảm đau hạ sốt Paralmax Cảm cúm 500mg | Hộp 120 viên
Thuốc giảm đau hạ sốt Paralmax Cảm cúm 500mg | Hộp 120 viên
Thuốc giảm đau hạ sốt Paralmax Cảm cúm 500mg | Hộp 120 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
90,000

Thuốc giảm đau hạ sốt Paralmax Cảm cúm 500mg | Hộp 120 viên

90,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Paralmax Cảm cúm 500mg là thuốc gì?

    Paralmax Cảm cúm 500mg có chứa các hoạt chất Paracetamol, Cafein, Phenylephrin hiệu quả trong việc điều trị các triệu chứng cảm cúm như đau, sốt, xung huyết mũi.

    Paralmax Cảm cúm 500mg được sản xuất bởi Boston và được sử dụng trên thị trường dưới dạng hộp 120 viên.

    Thuốc Paralmax Cảm cúm 500mg
    Thuốc Paralmax Cảm cúm 500mg

    Thành phần của Paralmax Cảm cúm 500mg

    • Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Cafein 25mg, Phenylephrin HCl 5mg
    • Tá dược: pregelatinized starch, tinh bột mì, povidon K30, sunset yellow, natri lauryl sulfat, kali sorbat, avicel PH 101, talc, acid stearic, HPMC 606, polyethylen glycol 400, titan dioxid, quinolin lake.
      Thành phần Paralmax Cảm cúm
      Thành phần Paralmax Cảm cúm

    Công dụng (Chỉ định) của Paralmax Cảm cúm 500mg

    Làm giảm các triệu chứng của cảm cúm như sốt, đau và xung huyết mũi.

    Công dụng Paralmax Cảm cúm 500mg
    Công dụng Paralmax Cảm cúm 500mg

    Liều dùng của Paralmax Cảm cúm

    Liều lượng

    – Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên:

    • Sử dụng 1 – 2 viên/lần (500mg paracetamol/ 25mg cafein/ 5mg phenylephrin hydrochlorid đến 1000mg paracetamol/ 50mg cafein/ 10mg phenylephrin hydrochlorid) x 2 – 4 lần/ngày.
    • Liều tối đa 8 viên/ngày (4000mg paracetamol/ 200mg cafein/ 40mg phenylephrin hydrochlorid).
    • Khoảng cách giữa hai lần dùng thuốc ít nhất 4 giờ.
    • Không dùng quá 7 ngày nếu không có chỉ định của bác sĩ chuyên khoa.

    – Trẻ em dưới 12 tuổi: không khuyến cáo dùng thuốc cho bệnh nhân dưới 12 tuổi.

    Cách dùng

    • Thuốc sử dụng đường uống.
    • Không dùng quá liều chỉ định, không dùng chung với các thuốc khác có paracetamol, các thuốc chống xung huyết và các thuốc cảm cúm khác.

    Quá liều Paralmax Cảm cúm 500mg và cách xử lí

    – Paracetamol: 

    • Các triệu chứng của quá liều paracetamol trong 24 giờ đầu tiên là xanh xao, buồn nôn, nôn, chán ăn và đau bụng. Tổn thương gan có thể trờ nên rõ ràng 12 – 48 giờ sau khi uống.
    • Các bất thường của quá trình chuyển hóa glucose và toan chuyển hóa có thể xảy ra. Trong nhiễm độc nặng, suy gan có thể tiến triển đến bệnh não, xuất huyết, hạ đường huyết, phù não và tử vong.
    • Suy thận cấp tính cùng với hoại từ ống thận cấp, biểu hiện đau thắt lưng nặng, tiểu ra máu và protein niệu, có thể tiến triển ngay cả trong trường hợp không có tổn thương gan nghiêm trọng.
    • Loạn nhịp tim và viêm tụy đã được báo cáo.

    – Cafein: quá liều cafein có thể đau thượng vị, nôn, tăng bài niệu, nhịp tim nhanh, kích thích thần kinh trung ương.

    – Phenylephrin hydrochlorid: khi quá liều có thể làm tăng huyết áp, nhức đầu, cơn co giật, xuất huyết não, đánh trống ngực, ngoại tâm thu, dị cảm, nhịp tim chậm.

    Xử trí:

    – Paracetamol:

    • Khi ngộ độc paracetamol cần được điều trị hỗ trợ tích cực, rửa dạ dày trong mọi tình huống, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi dùng thuốc.
    • Cho uống các hợp chất sulfhydryl như N-acetyl cystein ngay lập tức trong vòng 36 giờ kể từ khi uống paracetamol.
    • Ngoài ra, có thể dùng methionin, than hoạt và/hoặc thuốc tẩy muối.

    – Cafein: chưa có thuốc giải độc đặc hiệu nhưng có thể dùng các biện pháp điều trị hỗ trợ.

    – Phenvlephrin hydrochlorid: dùng thuốc chẹn α-adrenergic (phentolamin 5 – 10 mg), cần chú ý điều trị triệu chứng, hỗ trợ chung, chăm sóc y tế.

    Những lưu ý khi sử dụng Paralmax Cảm cúm 500mg

    Không sử dụng Paralmax Cảm cúm 500mg trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    – Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc. Hay mẫn cảm chéo với pseudoephedrin.

    – Người thiếu glucose-6-phosphat dehydrogenase.

    – Bệnh tim mạch nặng, nhồi máu cơ tim, bệnh mạch vành. Tăng huyết áp nặng, block nhĩ thất, nhịp nhanh thất.

    – Cường giáp nặng hoặc glôcôm góc đóng.

    – Dùng thuốc với bromocriptin vì tai biến co mạch và tăng huyết áp khi dùng chung với phenylephrin.

    – Bệnh nhân đang dùng các thuốc kích thích thần kinh giao cảm (thuốc chống xung huyết, thuốc ăn kiêng…).

    – U tủy thượng thận.

    – Suy gan, suy thận nặng, đái tháo đường.

    – Người đang dùng thuốc chống trầm cảm 3 vòng, thuốc beta-blocker.

    – Người đang dùng hoặc đã dùng thuốc ức chế MAO trong vòng 2 tuần.

    Cảnh báo và thận trọng

    – Sản phẩm có chứa tinh bột mì, vì vậy bệnh nhân có các vấn đề liên quan đến sự không dung nạp gluten (bệnh Coeliac), dị ứng với tinh bột mì không nên dùng thuốc này.

    – Cần thận trọng khi sử dụng thuốc cho người cao tuổi, người bị bệnh cường giáp, nhịp tim chậm, block tim một phần, bệnh cơ tim, đái tháo đường type 1, suy giảm chức năng gan hoặc thận.

    – Không dùng chung với rượu vì tăng độc tính đối với gan.

    – Thận trọng khi dùng thuốc trên bệnh nhân đang dùng các thuốc beta-blocker hoặc các thuốc hạ huyết áp khác. Không nên dùng quá nhiều cafein khi đang dùng thuốc.

    – Thận trọng khi dùng cho bệnh nhân tăng kích thước tuyến tiền liệt, bệnh mạch máu tắc nghẽn (như Hội chứng Raynaud), bệnh tim mạch.

    – Bác sĩ cần cảnh báo cho bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

    Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ) của Paralmax Cảm cúm 500mg

    Paracetamol:

    – Ít gặp: ban da, buồn nôn, nôn, rối loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, bệnh thận (độc tính thận khi sử dụng dài ngày).

    – Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

    Đôi khi có các phản ứng phụ trên da mặc dù tỉ lệ mắc phải là không cao nhưng nghiêm trọng, thậm chí đe dọa tính mạng bao gồm:

    • Hội chứng Steven-Johnson (SJS)
    • Hội chứng hoại tử da nhiễm độc: toxic epidermal necrolysis (TEN).
    • Hội chứng Lyell.
    • Hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính: acute generalized exanthematous pustulosis (AGEP).

    Phenylephrin hydrochlorid:

    -Thường gặp:

    • Kích động thần kinh, bồn chồn, lo âu, khó ngủ.
    • Người yếu mệt, choáng váng, đau trước ngực, run rẩy, dị cảm đầu chi.
    • Tăng huyết áp, da nhợt nhạt, trắng bệch, cảm giác lạnh da, dựng lông, tóc, kích ứng tại chỗ.

    – Ít gặp:

    • Tăng huyết áp kèm phù phổi, loạn nhịp tim, nhịp tim chậm, co mạch ngoại vi và nội tạng làm giảm tưới máu cho các cơ quan này.
    • Suy hô hấp, cơn hưng phấn, ảo giác, hoang tưởng, giải phóng hạt sắc tố ở mống mắt làm mờ giác mạc.

    – Hiếm gặp: viêm cơ tim thành, xuất huyết dưới màng ngoài tim.

    Cafein:

    • Bồn chồn, chóng mặt. Khi sử dụng thuốc cùng với chế độ ăn uống giàu cafein có thể dẫn đến quá liều
    • Mất ngủ, thao thức, lo lắng, cáu kỉnh, đau đầu, rối loạn tiêu hóa, hồi hộp.

    Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

    Paralmax Cảm cúm 500mg tương tác với các thuốc khác

    – Warfarin và các coumarin khác: sử dụng paracetamol hàng ngày kéo dài làm tăng tác dụng chống đông máu của warfarin và các loại coumarin khác dẫn đến tăng nguy cơ chảy máu, dùng thuốc không thường xuyên sẽ không có ảnh hưởng đáng kể.

    – Các thuốc chống co giật như phenytoin, barbiturat, carbamazepin, thuốc trị lao isoniazid có thể làm tăng độc tính trên gan của paracetamol.

    – Không dùng chung thuốc với các thuốc ức chế monoaminoxidase (IMAO) vì có nguy cơ tăng hấp thu phenylephrin gây tăng huyết áp.

    – Dùng chung với thuốc chống trầm cảm ba vòng cũng làm tăng tác dụng gây tăng huyết áp của phenylephrin,có thể làm tăng nguy cơ tác dụng phụ trên tim mạch.

    – Dùng chung với thuốc cường giao cảm làm tăng nguy cơ tác dụng phụ trên tim mạch.

    – Dùng đồng thời với digoxin và các glycosid tim có thể làm tăng nguy cơ nhịp tim bất thường hoặc đột quỵ.

    – Dùng đồng thời với các alkaloid nấm cựa gà như ergotamin và methylsergid tăng nguy cơ của bệnh ergotism.

    – Dùng đồng thời với các thuốc beta-blocker và thuốc chống tăng huyết áp khác (bao gồm cả debrisoquin, guanethidin, reserpin, methyldopa).

    – Phenylephrin có thể làm giảm hiệu quả của thuốc beta-blocker và thuốc chống tăng huyết áp. Nguy cơ bị tăng huyết áp và bị các tác dụng phụ trên tim mạch có thể tăng lên.

    Lái xe

    Bệnh nhân bị chóng mặt do dùng thuốc không nên lái xe và vận hành máy móc.

    Phụ nữ có thai và cho con bú sử dụng Paralmax Cảm cúm 500mg được không?

    – Không khuyến nghị dùng thuốc cho phụ nữ có thai vì nguy cơ tích lũy cafein trong cơ thể dẫn đến tăng nguy cơ sẩy thai tự nhiên.

    – Nếu không có chỉ định của bác sĩ thì không nên dùng thuốc này trong thời gian cho con bú vì cafein có thể qua được sữa mẹ sẽ gây kích thích cho trẻ bú mẹ, phenylephrin cũng có thể bài tiết vào sữa mẹ.

    Bảo quản

    Nơi khô, dưới 30°C, tránh ánh sáng.

    Đóng gói

    Ép vỉ A1/PVC, hộp 10 vỉ x 12 viên.

    Hạn dùng

    24 tháng.

    Dược lý

    Dược lực học

    – Paracetamol: 

    • Là chất chuyển hóa có hoạt tính của phenacetin, là thuốc giảm đau hạ sốt hữu hiệu có thể thay thế aspirin nhưng không có tác dụng kháng viêm.
    • Paracetamol tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tỏa nhiệt tăng do giãn mạch, tăng lưu lượng máu ngoại biên.
    • Paracetamol chỉ tác động đến cyclooxygenase/prostaglandin của hệ thần kinh trung ương không tác dụng lên cyclooxygenase toàn thân, do đó ít tác động đến hệ tim mạch và hô hấp.
    • Không làm thay đổi cân bằng acid-base, không gây kích ứng, xước hoặc chảy máu dạ dày như khi dùng salicylat. Không có tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu.

    – Cafein: 

    • Hoạt động như một chất tăng cường tác dụng giảm đau của paracetamol.
    • Các thử nghiệm cho thấy sự kết hợp paracetamol và cafein giúp tăng hiệu quả tác dụng giảm đau của paracetamol.

    – Phenylephrin hydrochlorid: phenylephrin tác dụng trực tiếp lên α-adrenergic có tác dụng làm co mạch máu và làm tăng huyết áp, có tác dụng chống xung huyết mũi, được sử dụng trong điều trị triệu chứng xung huyết mũi kèm theo cảm lạnh và cảm cúm.

    Dược động học

    – Paracetamol:

    • Được hấp thu nhanh chóng và hoàn toàn qua đường tiêu hóa, thức ăn nhất là thức ăn giàu carbohydrat làm giảm hấp thu paracetamol. Nồng độ đỉnh đạt trong vòng 30 đến 60 phút sau khi dùng liều điều trị.
    • Phân bố nhanh và đồng đều trong phần lớn các mô.
    • Khoảng 25% gắn kết với protein huyết tương. Thời gian bán thải trong huyết tương từ 1,25 – 3 giờ (kéo dài hơn nếu dùng liều độc hay có tổn thương gan).
    • Thải trừ qua nước tiểu dạng liên hợp acid glucuronic, acid sulfuric, cystein, hydroxyl hóa và khử acetyl. Paracetamol bị chuyển hóa thành N-acetyl-p-benzoquinonimin có khả năng gây hoại tử gan.

    – Cafein:

    • Hấp thu nhanh chóng bằng đường uống và phân bố rộng khắp cơ thể, qua được nhau thai, dịch não tủy, nước bọt, sữa.
    • Chuyển hóa ở gan qua sự oxi hóa, demetyl hóa, acetyl hóa và đào thải qua nước tiểu dưới dạng chuyển hóa và dạng không chuyển hóa (1%).
    • Thời gian bán thải khoảng 3 – 7 giờ và giảm ở người hút thuốc, luyện tập thể thao, tăng khi có bệnh gan: gan mãn tính, viêm gan siêu vi và thai kỳ, thời gian bán thải không liên quan đến tuổi tác, béo phì.

    – Phenvlephrin hydrochlorid:

    • Phenylephrin có sinh khả dụng đường uống thấp do sự hấp thu bất thường và chuyển hóa lần đầu ở gan và ruột nhờ enzym monoaminoxidase (MAO).
    • Tác dụng chống xung huyết mũi xuất hiện trong vòng 15 – 20 phút và kéo dài 2 – 4 giờ.
    • Phenylephrin được bài tiết qua nước tiểu dưới dạng liên hợp với sulfat.

    Mua Paralmax Cảm cúm 500mg ở đâu để có được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Paralmax Cảm cúm 500mg được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ Thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc giảm đau, kháng viêm Paralmax Pain

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc giảm đau hạ sốt Paralmax Cảm cúm 500mg | Hộp 120 viên
    Thuốc giảm đau hạ sốt Paralmax Cảm cúm 500mg | Hộp 120 viên

    90,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Paralmax Extra Cảm cúm 500mg


      Thành phần


      Công dụng


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty TNHH Siêu Thị Sống Khỏe


      Địa chỉ

      Tầng 8 Toà nhà Thuỷ Lợi 4, 205A Nguyễn Xí, Phường 26, Bình Thạnh, Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hợp 120 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dần cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.