Thuốc giảm đau hạ sốt Hapacol extra 650mg | Hộp 100 viên
Đã bán 2
Thuốc giảm đau hạ sốt Hapacol extra 650mg | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau hạ sốt Hapacol extra 650mg | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau hạ sốt Hapacol extra 650mg | Hộp 100 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
60,000

Thuốc giảm đau hạ sốt Hapacol extra 650mg | Hộp 100 viên

Đã bán 2
60,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Hapacol extra 650mg là thuốc gì?

    Hapacol extra 650mg có thành phần chính là paracetamol 500mg, cafein 65mg có tác dụng giảm đau và hạ sốt ở mức độ nhẹ và vừa.

    Hapacol extra 650mg được sản xuất bởi Công ty Cổ Phần Dược Hậu Giang, được bán trên thị trường dưới dạng hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên.

    Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol extra
    Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol extra

    Công thức của Hapacol extra 650mg

    Paracetamol……………………………… 500mg

    Cafein………………………………………. 65mg

    Tá dược vừa đủ……………………….. 1 viên

    (National 78 -1551, sodium starch glycolate, avicel, tinh bột sắn, màu erythrosine lake, talc, magnesium stearate, acid stearic, hương dâu bột, nipagin)

    Thành phần Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol extra
    Thành phần Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol extra

    Chỉ định của Hapacol extra 650mg

    Hapacol Extra làm giảm đau nhanh chóng và hiệu quả các cơn đau như đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau sau nhổ răng hoặc các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương, đau do viêm khớp, viêm xoang, đau nhức do cảm lạnh, cảm cúm.

    Ngoài ra, Hapacol Extra còn giúp hạ sốt nhanh.

    Công dụng Hapacol extra
    Công dụng Hapacol extra

    Liều dùng và cách dùng của Hapacol extra 650mg

    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi uống 1 – 4 lần, mỗi lần uống 1 hoặc 2 viên và không dùng quá 8 viên/ngày.
    • Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần uống là 4 giờ.
    • Bạn cũng có thể dùng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

    Chống chỉ định

    Hapacol Extra chống chỉ định cho các trường hợp sau:

    • Người mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
    • Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
    • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

    Thận trọng

    Thận trọng khi dùng thuốc ở người bệnh mắc thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ Methemoglobin trong máu cao nguy hiểm.

    Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính của paracetamol với gan, vì vậy bạn nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

    Phụ nữ có thai và đang cho con bú nên thận trọng khi dùng thuốc Hapacol Extra.

    Tương tác thuốc

    Uống liều cao paracetamol trong nhiều ngày sẽ làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.

    Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

    Tác dụng không mong muốn

    Tác dụng phụ ít gặp của Hapacol Extra gồm:

    • Da: ban da.
    • Dạ dày – ruột: nôn, buồn nôn.
    • Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu.
    • Thận: bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

    Tác dụng phụ hiếm gặp gồm:

    • Phản ứng quá mẫn.
    • Có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.

    Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi bạn sử dụng thuốc.

    Quá liều và cách xử trí

    Quá liều paracetamol do uống lặp lại liều lớn đạt tới mức gây độc (7,5 – 10g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày) hoặc do uống thuốc dài ngày.Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong.

    Biểu hiện của quá liều paracetamol gồm buồn nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay.Khi nhiễm độc paracetamol nặng, bạn cần được điều trị hỗ trợ tích cực bằng cách rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống.

    Liệu pháp giải độc chính là dùng những hợp chất Sulfhydryl hoặc N – acetylcystein dạng uống hoặc tiêm tĩnh mạch. Trẻ phải dùng thuốc ngay lập tức nếu chưa đến 36 giờ kể từ khi uống paracetamol. Điều trị với N – acetylcystein có hiệu quả hơn nếu trẻ uống thuốc trong thời gian dưới 10 giờ sau khi uống paracetamol. Khi cho uống, bác sĩ sẽ hòa loãng dung dịch N – acetylcystein với nước hoặc đồ uống không có rượu để đạt dung dịch 5% và trẻ phải uống trong vòng 1 giờ sau khi pha. Liều uống N – acetylcystein đầu tiên là 140 mg/kg thể trọng, sau đó dùng tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70 mg/kg thể trọng cách nhau 4 giờ một lần.

    Ngoài ra, bạn có thể được dùng Methionin, than hoạt tính hoặc thuốc tẩy muối.

    Hạn dùng

    36 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Điều kiện bảo quản

    Nơi khô, nhiệt độ không quá 30oC

    Quy cách đóng gói

    Hộp 10 vỉ x 10 viên nén

    Mua Hapacol extra 650mg ở đâu để có được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Hapacol extra 650mg được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ Thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol 325mg | Hộp 100 viên

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc giảm đau hạ sốt Hapacol extra 650mg | Hộp 100 viên
    Thuốc giảm đau hạ sốt Hapacol extra 650mg | Hộp 100 viên

    60,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm

      8935206094596


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Hapacol extra 650mg


      Thành phần

      paracetamol 500mg, cafein 65mg


      Công dụng

      Giảm đau, hạ sốt


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty TNHH Siêu Thị Sống Khỏe


      Địa chỉ

      Tầng 8 Toà nhà Thuỷ Lợi 4, 205A Nguyễn Xí, Phường 26, Bình Thạnh, Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dần cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.