Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol CS Day | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol CS Day | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol CS Day | Hộp 100 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
70,000

Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol CS Day | Hộp 100 viên

70,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Hapacol CS Day là thuốc gì?

    Hapacol CS Day có thành phần chính là Paracetamol 650mg, Phenylephrin HCl 5mg có tác dụng điều trị các triệu chứng sốt, sổ mũi, sung huyết mũi do cảm cúm, cảm lạnh.

    Hapacol CS Day được sản xuất bởi Công ty cổ phần Dược Hậu Giang, được bán trên thị trường dưới dạng Hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên.

    Thuốc Hapacol CS Day
    Thuốc Hapacol CS Day

    Thành phần

    Paracetamol ……………………… 650 mg

    Phenylephrin HCl…………………… 5 mg

    Tá dược vừa đủ ……………………..1 viên

    (Tinh bột biến tính, tinh bột mì, màu erythrosin lake, PVP K30, nipagin, màu Indigo carmine, sodium starch glycolate, magnesium stearate, talc, aerosil).

    Thành phần thuốc Hapacol CS Day
    Thành phần thuốc Hapacol CS Day

    Công dụng Hapacol CS Day (Chỉ định)

    Hapacol CS Day điều trị các triệu chứng sốt, sổ mũi, sung huyết mũi do cảm cúm, cảm lạnh.

    Công dụng thuốc Hapacol CS Day
    Công dụng thuốc Hapacol CS Day

    Liều dùng Hapacol CS Day

    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên x 2 – 3 lần/ngày. Khoảng cách giữa hai lần uống thuốc từ 4 – 6 giờ và không uống quá 6 viên/ngày.
    • Bạn cũng có thể dùng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

    Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc.
    • Suy gan, thiếu hụt glucose – 6 – phosphate dehydrogenase.
    • Trẻ em dưới 12 tuổi.

    Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

    • Bạn lưu ý uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính của paracetamol với gan.
    • Người đang sử dụng các chất ức chế thụ thể beta-adrenergic cũng cần thận trọng khi dùng paracetamol.

    Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

    • Paracetamol hiếm khi gây tác dụng phụ nhưng đôi khi có thể gây dị ứng, ban da, nôn, buồn nôn, một vài trường hợp có thể giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu. Thuốc có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.
    • Phenylephrine có thể gây nhịp tim nhanh, đánh trống ngực, bồn chồn, khó ngủ, tăng huyết áp.

    Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

    Tương tác với các thuốc khác

    • Thuốc ức chế MAO làm tăng tác dụng toàn thân của Phenylephrine.
    • Thuốc chống trầm cảm ba vòng, Guanethidin, Atropin sulfat, Alcaloid nấm cựa gà dạng tiêm, Digitalis làm tăng tác dụng tăng huyết áp của Phenylephrine.

    Lái xe

    Chưa tìm thấy tài liệu chứng tỏ thuốc Hapacol CS Day ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

    Phụ nữ có thai và cho con bú sử dụng Hapacol CS Day được không?

    Thận trọng khi dùng Hapacol CS Day cho phụ nữ mang thai và cho con bú.

    Quá liều và cách xử lí

    • Ngộ độc do quá liều paracetamol do uống lặp lại liều lớn paracetamol (7,5 – 10g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày) hoặc uống thuốc dài ngày.
    • Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất và có thể gây tử vong. Biểu hiện của quá liều paracetamol gồm buồn nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay.
    • Điều trị quá liều gồm súc rửa dạ dày và N – acetylcystein. N – acetylcystein là thuốc giải độc hiệu quả nếu được dùng trong vòng 10 – 12 giờ sau khi uống quá liều và vẫn đem lại lợi ích nếu được điều trị trong vòng 24 giờ.
    • Liều gây độc do Phenylephrine có thể lớn hơn liều gây độc do paracetamol. Triệu chứng quá liều Phenylephrine gồm tăng huyết áp, nhức đầu, cơn co giật, xuất huyết não, đánh trống ngực. Để điều trị, bác sĩ sẽ cho thuốc chẹn alpha – adrenergic để điều trị tăng huyết áp.

    Bảo quản

    Nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.

    Đóng gói

    Hộp 10 vỉ x 10 viên.

    Hạn dùng

    24 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Hapacol CS Day giá bao nhiêu?

    Hapacol CS Day có giá niêm yết tại Vivita.vn, giá sản phẩm có thể thay đổi tuỳ thời điểm, vui lòng ghé trực tiếp Nhà thuốc VIVITA để biết giá chính xác nhất.

    => Xem địa chỉ Nhà thuốc VIVITA.

    Mua Hapacol CS Day ở đâu để được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Hapacol CS Day được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc Hapacol cảm cúm | Hộp 100 viên.

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol CS Day | Hộp 100 viên
    Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol CS Day | Hộp 100 viên

    70,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm

      8935206016727-1


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Hapacol CS Day


      Thành phần

      Paracetamol 650mg, Phenylephrin HCl 5mg


      Công dụng

      Điều trị sốt, cảm cúm


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty TNHH Siêu Thị Sống Khỏe


      Địa chỉ

      Tầng 8 Toà nhà Thuỷ Lợi 4, 205A Nguyễn Xí, Phường 26, Bình Thạnh, Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dần cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.