Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 250mg | Hộp 20 gói
Đã bán 3
Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 250mg | Hộp 20 gói
Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 250mg | Hộp 20 gói
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
36,000

Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 250mg | Hộp 20 gói

Đã bán 3
36,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Glotadol 250mg là thuốc gì?

    Glotadol 250mg có chứa paracetamol với hàm lượng 250mg có tác dụng giảm đau, hạ sốt từ trung bình đến nhẹ cho trẻ em.

    Glotadol 250mg được bào chế dưới dạng bột hỗn dịch để uống. Thuốc được sản xuất bởi Glomed và được bán trên thị trường dưới dạng hộp 20 gói.

    Glotadol 250mg
    Glotadol 250mg

    Thành phần của Glotadol 250mg

    Mỗi gói chứa:

    • Hoạt chất: Paracetamol 250 mg.
    • Tá dược: Đường trắng, sunset yellow dye, hương cam, mannitol 160C, microcrystalline cellulose & carboxymethyl cellulose
      natri C91, sucralose.

    Công dụng (Chỉ định) của Glotadol 250mg

    Hạ sốt và giảm các cơn đau do cảm cúm hay cảm lạnh thông thường, đau đầu, đau họng, mọc răng, tiêm ngừa, cắt amiđan.

    Công dụng Glotadol 250mg
    Công dụng Glotadol 250mg

    Liều dùng của Glotadol 250mg

    • Trẻ nhỏ 1-3 tháng tuổi: dùng một liều đơn 20 mg/kg, sau đó uống liều 15-20 mg/kg cách mỗi 6-8 giờ nếu cần, liều tối đa 60 mg/kg/ngày.
    • Trẻ lớn hơn: uống liều 20 mg/kg cách mỗi 6-8 giờ, liều tối đa 90 mg/kg/ngày trong 48 giờ hoặc lâu hơn nếu cần thiết, sau đó dùng liều 15 mg/kg mỗi 6 giờ.

    Cách dùng

    Cho lượng bột thuốc tương ứng với liều dùng vào 5 ml nước, khuấy đều trước khi uống.

    Cách sử dụng Glotadol 250mg
    Cách sử dụng Glotadol 250mg

    Không sử dụng Glotadol 250mg trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Quá mẫn với các thành phần của thuốc.
    • Bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
    • Bệnh viêm gan tiến triển nặng, suy gan nặng.
    • Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu.

    Lưu ý khi sử dụng Glotadol 250mg (Cảnh báo và thận trọng)

    • Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
    • Paracetamol tương đối không độc ở liều điều trị. Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra.
    • Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p – aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.
    • Không được dùng paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em nếu không có chỉ định của bác sĩ.
    • Thận trọng khi sử dụng trên bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu.
    • Thận trọng đối với những bệnh nhân có tiền sử thiếu máu.
    • Nên tránh hoặc hạn chế uống rượu khi dùng thuốc vì rượu có thể làm tăng độc tính của paracetamol trên gan.
    • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

    Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ) của Glotadol 250mg

    Tác dụng phụ thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc.

    Ít gặp: 1/1000 < ADR < 1/100

    • Trên da: nổi mẫn, ban đỏ hay mày đay.
    • Dạ dày- ruột: buồn nôn, nôn.Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, giảm bạch cầu, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.
    • Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

    Hiếm gặp: ADR <1/1000

    • Phản ứng quá mẫn.
    • Ngưng sử dụng và hỏi ý kiến bác sĩ nếu: xuất hiện dấu hiệu mới bất thường, các triệu chứng không cải thiện sau 7 ngày hoặc có sốt kèm theo.
    • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

    Glotadol 250mg tương tác với các thuốc khác

    • Uống dài ngày với liều cao paracetamol có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu như coumarin hay dẫn xuất
      indandion.
    • Dùng đồng thời paracetamol và phenothiazin có thể gây hạ sốt nghiêm trọng.
    • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan.
    • Nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan tăng khi dùng paracetamol liều cao và kéo dài trong khi đang dùng các thuốc gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan như isoniazid hoặc thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin).
    • Thải trừ của paracetamol có thể bị ảnh hưởng và nồng độ paracetamol trong huyết tương có thể thay đổi khi dùng chung với probenecid.
    • Colestyramin làm giảm hấp thu paracetamol nếu được dùng trong vòng 1 giờ trước hoặc sau khi uống paracetamol.

    Bảo quản

    Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C.

    Lái xe

    Thuốc không gây ảnh hưởng bất lợi đến khả năng lái xe và sử dụng máy móc.

    Phụ nữ có thai và cho con bú sử dụng Glotadol 250mg được không?

    • Sử dụng trên phụ nữ có thai: Chưa xác định được tính an toàn của paracetamol dùng trong thời kỳ mang thai liên quan đến tác dụng không mong muốn có thể có đối với sự phát triển thai nhi. Do đó, chỉ nên dùng paracetamol ở người mang thai khi thật cần thiết.
    • Sử dụng trên phụ nữ cho con bú: Không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ khi người mẹ đang dùng paracetamol, và do vậy paracetamol thường được xem là thích hợp dùng trong thời gian cho con bú.

    Đóng gói

    Hộp 20 gói x 2,5 g.

    Hạn dùng

    36 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Quá liều Glotadol 250mg và cách xử lí

    Triệu chứng:

    • Buồn nôn, nôn, đau bụng và xanh xao thường xuất hiện trong giờ đầu.
    • Quá liều từ 10 g trở lên (150 mg/kg cân nặng ở trẻ em) có thể gây hủy hoại tế bào gan, dẫn đến hoại tử gan hoàn toàn và không hồi phục; toan chuyển hóa và bệnh não có thể dẫn đến hôn mê và chết.
    • Ngoài ra, nồng độ aminotransferase và bilirubin huyết tương tăng, thời gian prothrombin kéo dài, có thể xuất hiện sau 12-48 giờ.

    Xử trí:

    Rửa dạ dày hoặc cho uống than hoạt để loại trừ ngay thuốc đã uống. Tiêm tĩnh mạch hoặc cho uống N-acetylcystein, thuốc giải độc đặc hiệu của paracetamol, hiệu quả nhất là trước giờ thứ 10 sau khi dùng quá liều.

    Dược lý

    • Paracetamol, một dẫn xuất para-aminophenol, có tác dụng hạ sốt và giảm đau.
    • Thuốc không có hiệu quả điều trị viêm. Paracetamol làm giảm đau bằng cách làm tăng ngưỡng đau và hạ nhiệt thông qua tác động trên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi, không gây kích ứng dạ dày.
    • Paracetamol thường là thuốc giảm đau hoặc hạ sốt được lựa chọn, đặc biệt ở người già và ở bệnh nhân không được chỉ địnhdùng salicylat hay các thuốc kháng viêm không steroid khác. Những bệnh nhân này bao gồm những người mắc bệnh hen, người có tiền sử loét tiêu hóa, và trẻ em.

    Mua Glotadol 250mg ở đâu để có được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Glotadol 250mg được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ Thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 150mg

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 250mg | Hộp 20 gói
    Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 250mg | Hộp 20 gói

    36,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, hạn sử dụng còn xa, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Glotadol 250mg


      Thành phần


      Công dụng


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty CP Siêu Thị Sống Khoẻ


      Địa chỉ

      84B Đường Số 2, phường Trường Thọ, Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 20 gói


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dành cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.