Review 8 loại thuốc bổ mắt cho người cận thị bán chạy nhất 

Xem ngay
0
Thuốc trị cảm cúm Coldfed | Chai 80 viên
Đã bán 19
Thuốc trị cảm cúm Coldfed | Chai 80 viên
Thuốc trị cảm cúm Coldfed | Chai 80 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
21,000

Thuốc trị cảm cúm Coldfed | Chai 80 viên

Đã bán 19
21,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Thông tin sản phẩm

    Tên sản phẩm

    Coldfed


    Nơi sản xuất (quốc gia)

    Việt Nam


    Nhà sản xuất / nhập khẩu

    Pharmadic


    Nhà phân phối

    Công ty CP Siêu Thị Sống Khoẻ


    Địa chỉ

    84B Đường Số 2, phường Trường Thọ, Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh.


    Quy cách đóng gói

    Chai 80 viên


    Bảo quản

    Nơi thoáng mát


    Các lưu ý

    Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


    Thông tin tham khảo thêm về sản phẩm

    Coldfed là thuốc gì?

    Coldfed là thuốc có chứa thành phần chính là paracetamol và Clorpheniramin. Hai thành phần có tác dụng tốt trong việc điều trị các triệu chứng cảm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, đau khớp, đau cơ.

    Coldfed được sản xuất bởi Pharmadic và được sử dụng trên thị trường dưới dạng chai 80 viên.

    Thuốc Coldfed
    Thuốc Coldfed

    Thành phần của Coldfed

    • Hoạt chất: Paracetamol 400mg, Clorpheniramin maleat 2mg
    • Tá dược: Lactose, Tinh bột ngô, Povidon, Nipagin, Nipaso, Vàng quinolein, Natristarchglycolat, Talc, Magnesistearat.
      Thành phần Coldfed
      Thành phần Coldfed

    Công dụng (Chỉ định) của Coldfed

    Điều trị các triệu chứng cảm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, đau khớp, đau cơ.

    Công dụng Coldfed
    Công dụng Coldfed

    Liều dùng của Coldfed

    • Người lớn: mỗi lần 1 – 2 viên, cách 4 giờ uống 1 lần, ngày không quá 3 lần.
    • Trẻ em 7 – 15 tuổi: mỗi lần ½ – 1 viên, cách 4 giờ uống 1 lần, ngày không quá 3 lần.

    Không sử dụng Coldfed trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Dị ứng với một trong các thành phần của thuốc.
    • Người bệnh thiếu hụt G6PD.
    • Người bệnh dùng thuốc ức chế MAO.
    • Người cho con bú, trẻ sơ sinh.

    Lưu ý khi sử dụng Coldfed

    • Tránh dùng thuốc quá lâu ngày, tránh dùng thức uống có rượu.
    • Người bệnh có thiếu máu từ trước.
    • Người bệnh bị phenylceton – niệu.
    • Bệnh nhân suy thận, suy gan.
    • Glaucom góc hẹp, bí tiểu, phì đại tuyến tiền liệt, tắc môn vị tá tràng và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ.
    • Người bệnh phổi mạn tính, người lớn tuổi.

    Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

    • Thường gặp trường hợp ngủ gà, an thần, khô miệng, ban da, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu),
    • Thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng hoặc dùng dài ngày.
    • Hiếm gặp trường hợp phản ứng quá mẫn, chóng mặt, buồn nôn.
    • Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

    Tương tác với các thuốc khác

    • Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin.
    • Hạ thân nhiệt nghiêm trọng có thể xảy ra khi dùng paracetamol liều cao chung với phenothiazin.
    • Clorpheniramin ức chế chuyển hoá phenytoin và có thể dẫn đến ngộ độc phenytoin.
    • Rượu hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế TKTW của clorpheniramin.
    • Các thuốc ức chế MAO làm kéo dài và tăng tác dụng chống tiết acetylcholin của thuốc kháng histamin.

    Bảo quản

    Ở nhiệt độ không quá 30°C.

    Lái xe

    Coldfed có thể gây buồn ngủ. Bệnh nhân nên được thông báo không lái xe hay vận hành máy móc khi dùng thuốc.

    Phụ nữ có thai và cho con bú sử dụng Coldfed được không?

    Chỉ nên dùng thuốc khi cần thiết và với sự hướng dẫn của thầy thuốc.

    Đóng gói

    Hộp 1 lọ 80 viên nén.

    Hạn dùng

    36 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Quá liều Coldfed và cách xử lí

    Triệu chứng quá liều

    Paracetamol:

    • Nôn, buồn nôn, chán ăn, xanh xao, đau bụng xảy ra trong 24 giờ đầu khi dùng thuốc.
    • Dùng liều cao trên 10g Paracetamol ở người lớn (liều thấp hơn ở người nghiện rượu) có nguy cơ tế bào gan bị huỷ hoại dẫn đến hoại tử gan không hồi phục.

    Clorpheniramin maleat: an thần, kích thích nghịch thường hệ TKTW, loạn tâm thần, cơn động kinh, ngừng thở, co giật, tác dụng chống tiết acetylcholin, phản ứng loạn trương lực, truy tim mạch, loạn nhịp.

    Xử trí quá liều Coldfed

    Nhanh chóng chuyển bệnh nhân đến bệnh viện để thụt rửa dạ dày và điều trị nâng đỡ. Chất giải độc đặc hiệu paracetamol là N-acetylcystein.

    Dược lực học

    • Paracetamol là một dẫn chất para-aminophenol có đặc tính giảm đau và hạ sốt. Paracetamol nâng ngưỡng đau để trị nhức đầu, đau cơ, đau khớp và bệnh liên quan đến cảm cúm.
    • Clorpheniramin là một kháng histamin ở thụ thể H1. Nó làm giảm tác dụng của histamin thông qua đối kháng cạnh tranh với histamin tại thụ thể H1. Coldfed là sự phối hợp hai thuốc đã được chứng minh là làm giảm các triệu chứng khó chịu do cảm cúm, rối loạn đường hô hấp trên.

    Dược động học

    Paracetamol được hấp thu nhanh và gần như hoàn toàn sau khi uống. Thuốc được phân bố nhanh trong phần lớn các mô của cơ thể. Nồng độ đỉnh trong huyết tương đạt được trong vòng 30 đến 60 phút. Khoảng 25% paracetamol trong máu kết hợp với protein huyết tương.

    Clorpheniramin maleat hấp thu tốt từ đường tiêu hóa. Thuốc có tác động 15 – 30 phút sau khi uống, nồng độ đỉnh huyết tương đạt được trong khoảng 2,5 đến 6 giờ. Khả dụng sinh học của Clorpheniramin khoảng 25 – 50%. Khoảng 70% thuốc tuần hoàn trong máu liên kết với protein huyết tương. Thời gian tác dụng của thuốc khoảng 4 – 6 giờ.

    Thuốc được chuyển hóa qua gan và đào thải qua thận.

    Mua Coldfed ở đâu để được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Coldfed hương dâu được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ Thống Nhà thuốc VIVITA. 

    => Tìm hiểu thêm: Siro trị cảm cúm cho trẻ em Ameflu hương dâu

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc trị cảm cúm Coldfed | Chai 80 viên
    Thuốc trị cảm cúm Coldfed | Chai 80 viên

    21,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Đánh giá sản phẩm
    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Bình luận

      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, hạn sử dụng còn xa, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dành cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.

      Hotline (24/7)


      1900 2061