Thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg | Hộp 100 viên
Đã bán 8
Thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg | Hộp 100 viên
Thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg | Hộp 100 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!
30,000

Thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg | Hộp 100 viên

Đã bán 8
30,000

Khuyến mãi hot

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Thuốc Cetirizin 10mg là thuốc gì?

    Cetirizine 10mg là một thuốc chống dị ứng được sản xuất bởi công ty Vidipha (Việt Nam). Thuốc có thành phần chính là Cetirizin với hàm lượng 10mg mỗi viên, có công dụng điều trị các triệu chứng dị ứng khác nhau như viêm mũi dị ứng theo mùa hoặc quanh năm, nổi mày đay mạn tính như ngứa và phát ban.

    Thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg
    Thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg

    Thành phần thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg

    Mỗi viên bao phim chứa:

    • Hoạt chất chính: Cetirizin hydroclorid 10mg
    • Tá dược: Tinh bột sắn, p.v.p, lactose, bột talc, aerosil, magnesi stearat, titan oxyd, H.P.M.C, màu Ponceau 4R, dầu thầu dầu.

    Công dụng (Chỉ định) thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg

    • Điều trị triệu chứng viêm mũi dị ứng dai dẳng, viêm mũi dị ứng theo mùa.
    • Mày đay mạn tính vô căn ở người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.
    • Viêm mũi dị ứng theo mùa ở trẻ em trên 12 tuổi.
    • Viêm kết mạc dị ứng.
    Công dụng thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg
    Công dụng thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg

    Liều dùng thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg

    Theo sự chỉ dẫn của thầy thuốc

    • Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: 1 viên/ngày.
    • Người suy gan, suy thận: 1/2 viên/ngày.
    Liều dùng thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg
    Liều dùng thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg

    Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Nhạy cảm với Cetirizin.
    • Dị ứng với Hydroxyzin.
    • Phụ nữ có thai hay đang cho con bú.

    Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

    • Điều chỉnh liều ở người suy thận vừa hoặc nặng và người đang thẩm phân thận nhân tạo.
    • Điều chỉnh liều ở người suy gan.
    • Do thuốc có thể gây hiện tượng ngủ gà, do vậy nên thận trọng khi lái xe, hoặc vận hành máy.
    • Không dùng đồng thời với rượu và các thuốc ức chế thần kinh trung ương vì làm tăng thêm tác dụng của các thuốc này.

    Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

    Buồn ngủ, mệt mỏi, khô miệng, viêm họng, chóng mặt, nhức đầu, buồn nôn.

    Ghi chú: Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

    Tương tác với các thuốc khác

    Độ thanh thải Cetirizin giảm nhẹ khi uống cùng 400mg Theophylin.

    Bảo quản

    Để nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.

    Đóng gói

    Hộp 10 vỉ x 10 viên bao phim.

    Hạn dùng

    36 tháng kể từ ngày sản xuất.

    Quá liều

    • Triệu chứng: ngủ gà ở người lớn; trẻ em có thể bị kích động.
    • Xử trí: khi quá liều nghiêm trọng cần gây nôn và rửa dạ dày cùng với các phương pháp hỗ trợ. Đến nay chưa có thuốc giải độc đặc hiệu.

    Thông tin khác

    • Không sử dụng thuốc nếu:
    • Viên thuốc bị biến màu, nứt vỡ.
    • Vỉ thuốc bị rách
    •  Phải ngưng dùng thuốc ngay và thông báo cho bác sỹ khi gặp những triệu chứng dị ứng.
    • Để xa tầm tay trẻ em.
    • Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
    • Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sỹ.
    • Không dùng thuốc quá hạn dùng ghi trên nhãn.

    Mua thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg ở đâu để được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Xem thêm: Thuốc chống dị ứng Cezil 10mg

    Đặt hàng nhanh  Giao hàng ngay

    Thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg | Hộp 100 viên
    Thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg | Hộp 100 viên

    30,000

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Thuốc chống dị ứng Cetirizin 10mg


      Thành phần


      Công dụng


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty TNHH Siêu Thị Sống Khỏe


      Địa chỉ

      Tầng 8 Toà nhà Thuỷ Lợi 4, 205A Nguyễn Xí, Phường 26, Bình Thạnh, Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên nén


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dần cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.