Thuốc giảm đau, kháng viêm Ibuprofen 200mg Nadyphar | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, kháng viêm Ibuprofen 200mg Nadyphar | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, kháng viêm Ibuprofen 200mg Nadyphar | Hộp 100 viên
Thuốc giảm đau, kháng viêm Ibuprofen 200mg Nadyphar | Hộp 100 viên
🔎 Tìm trên Google "Tên sản phẩm + vivita" để mua sản phẩm chính hãng nhanh nhất nhé!

Thuốc này chỉ dùng theo đơn của bác sĩ. Nếu cần thêm thông tin, mời bạn đến nhà thuốc Vivita để được tư vấn trực tiếp.

Xem danh sách Nhà thuốc Vivita ▶

Thuốc giảm đau, kháng viêm Ibuprofen 200mg Nadyphar | Hộp 100 viên

Thuốc này chỉ dùng theo đơn của bác sĩ. Nếu cần thêm thông tin, mời bạn đến nhà thuốc Vivita để được tư vấn trực tiếp.

Xem danh sách Nhà thuốc Vivita ▶

Bạn có thể để lại thông tin để được chúng tôi tư vấn trong thời gian nhanh nhất

    Ibuprofen 200mg Nadyphar là thuốc gì?

    Ibuprofen 200mg Nadyphar có tác dụng giảm đau và kháng viêm, hạ sốt từ nhẹ đến vừa.

    Ibuprofen 200mg Nadyphar được sản xuất bởi Công ty CP Dược Phẩm 2/9, được bán trên thị trường dưới dạng hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên nén.

    Thuốc giảm đau, kháng viêm ibuprofen 200 Nadyphar
    Thuốc giảm đau, kháng viêm ibuprofen 200 Nadyphar

    Thành phần

    • Hoạt chất: Ibuprofen:………………………………200mg
    • Tá dược            vừa đủ               1 viên nén bao phim

    Công dụng của Ibuprofen 200mg Nadyphar (Chỉ định)

    • Chống  đau và  viêm từ  nhẹ  đến  vừa: thống kinh, nhức đầu và đau nửa đầu, đau răng, viêm khớp dạng thấp, viêm xương khớp, viêm túi thanh mạc. Sử dụng kết hợp trong giảm đau sau phẫu thuật hay ung thư.
    • Hạ sốt ở trẻ em.
    Công dụng thuốc ibuprofen 200 Nadyphar
    Công dụng thuốc ibuprofen 200 Nadyphar

    Liều dùng – cách dùng

    Theo hướng dẫn của Bác sĩ, trung bình:

    Người lớn:

    • Giảm đau và hạ sốt: mỗi lần 1 – 2 viên, ngày 2 – 3 lần.
    • Kháng viêm: mỗi lần 2  viên, ngày 3 – 4 lần.

    Trẻ em (cân nặng dưới 30kg):

    • Giảm đau và hạ sốt: 20  – 30mg / kg thể trọng / ngày, chia làm 3 – 4 lần.
    • Kháng viêm: 40mg/ kg thể trọng / ngày, chia làm 3  – 4 lần.

    Cách dùng: Uống sau bữa ăn.

    Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

    • Mẫn cảm với Ibuprofen.
    • Loét dạ dày tá tràng tiến triển.
    • Quá mẫn  với  Aspirin  hay với  các thuốc  chống viêm  không steroid khác (hen, viêm mũi, nổi mày đay sau khi dùng Aspirin).
    • Người bệnh bị hen hay bị co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, tiền sử loét dạ dày tá tràng, suy gan hoặc suy thận (lưu lượng lọc cầu thận dưới 30ml/phút)
    • Người bệnh đang được điều trị bằng thuốc chống đông Coumarin.
    • Người  bệnh  bị suy tim  sung huyết, bị giảm  khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc bị suy thận (tăng nguy cơ rối loạn chức năng thận).
    • Người bệnh bị bệnh tạo keo (có nguy cơ bị viêm màng não vô khuẩn. Cần chú ý là tất cả các người bệnh bị viêm màng não vô khuẩn đều đã có tiền sử mắc một bệnh tự miễn).
    • 3 tháng cuối của thai kỳ.

    Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

    • Thận trọng khi dùng Ibuprofen đối với người cao tuổi.
    • Khi nhìn mờ, rối loạn thị giác cần ngưng thuốc.
    • Ibuprofen ức chế kết tụ tiểu cầu làm cho thời gian chảy máu kéo dài.
    Lưu ý khi sử dụng thuốc ibuprofen 200 Nadyphar
    Lưu ý khi sử dụng thuốc ibuprofen 200 Nadyphar

    Tương tác thuốc

    Ibuprofen và các thuốc chống viêm không steroid khác làm tăng tác dụng phụ của các nhóm kháng sinh quinolon lên hệ thần kinh trung ương và có thể dẫn đến co giật.

    Tác dụng phụ

    Nổi mẩn, ngứa, phù, mề đay, cơn hen, rối loạn tiêu hoá.

    Bảo quản

    Bảo quản nơi khô mát, dưới 30°C. Tránh ánh sáng trực tiếp.

    Đóng gói

    Hộp 10 vỉ x 10 viên.

    Ibuprofen 200mg Nadyphar giá bao nhiêu?

    Ibuprofen 200mg Nadyphar có giá niêm yết tại Vivita.vn, giá sản phẩm có thể thay đổi tuỳ thời điểm, vui lòng ghé trực tiếp Nhà thuốc VIVITA để biết giá chính xác nhất.

    => Xem địa chỉ Nhà thuốc VIVITA.

    Mua Ibuprofen 200mg Nadyphar ở đâu để được hàng uy tín, chất lượng và chính hãng?

    Hiện nay Ibuprofen 200mg Nadyphar được bán rộng rãi trên thị trường. Một trong những nơi uy tín hàng đầu được khách hàng lựa chọn là Hệ thống Nhà Thuốc VIVITA.

    => Tìm hiểu thêm: Thuốc giảm đau, kháng viêm Cataflam 25mg | Hộp 10 viên

    Bài viết này có hữu ích với bạn không?

    Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

    Để lại đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

      Mã sản phẩm

      SP1000214


      Hạn sử dụng

      Trên 6 tháng


      Tình trạng

      Còn hàng


      3 Cam kết của Vivita

      • 1

        Cam kết bán hàng mới - Vivita chỉ bán cho khách hàng các sản phẩm còn mới, đảm bảo chất lượng. Nói không với hàng hết date, cận date.

      • 2

        Cam kết tư vấn đúng - Chuyên nghiệp và chân thành tư vấn từ tâm, tư vấn đúng vấn đề, đúng hàng, đúng cách dùng.

      • 3

        Cam kết chính hãng - Hoàn tiền 200% nếu phát hiện hàng không chính hãng.

      Thông tin sản phẩm

      Tên sản phẩm

      Ibuprofen 200mg Nadyphar


      Thành phần

      Ibuprofen 200mg


      Công dụng

      Giảm đau, kháng viêm, hạ sốt


      Nơi sản xuất (quốc gia)

      Việt Nam


      Nhà sản xuất / nhập khẩu


      Nhà phân phối

      Công ty TNHH Siêu Thị Sống Khỏe


      Địa chỉ

      Tầng 8 Toà nhà Thuỷ Lợi 4, 205A Nguyễn Xí, Phường 26, Bình Thạnh, Hồ Chí Minh.


      Quy cách đóng gói

      Hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên


      Bảo quản

      Nơi thoáng mát


      Các lưu ý

      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng


      3 Quyền lợi khi mua hàng tại Vivita

      • 1

        Hỗ trợ giao hàng tận nhà - Miễn phí giao hàng toàn quốc với hoá đơn trên 400.000đ áp dụng cho đa số sản phẩm (nhận hàng và kiểm tra xong mới trả tiền).

      • 2

        Nhiều quà tặng và khuyến mãi hấp dẫn - Mỗi tháng Vivita đều có chương trình khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn dần cho khách hàng.

      • 3

        Tích luỹ điểm - Tích luỹ điểm mua hàng hấp dẫn cho khách hàng thân thiết.