Tham gia hỏi đáp, tư vấn miễn phí qua nhóm Zalo Vivita: https://zalo.me/g/nlzysj652

Xem ngay
0
combo-phong-dich-vivita

Combo Chống Dịch Vivita – Lựa Chọn Tối Quan Trọng Trong Mỗi Gia Đình

Viết bởi kimtien 0 bình luận

Combo chống dịch Vivita là những sản phẩm chăm sóc sức khỏe vô cùng thiết yếu đối với mỗi gia đình trong giai đoạn dịch bệnh căng thẳng. Combo rất phù hợp cho các trường hợp F0 phải tự điều trị tại nhà, gia đình có nhu cầu tăng đề kháng để phòng bệnh, đối phó với các phản ứng phổ biến sau tiêm phòng hoặc tự trị các căn bệnh thông thường.

Theo thống kê của Bộ Y tế Việt Nam trong thời gian gần đây, bình quân 1 triệu người Việt đã có hơn 2.800 ca nhiễm và số lượng tử vong vượt hơn 6.000 ca, thật sự là những con số kinh hoàng. Vào lúc này, mỗi người luôn cần nghiêm túc thực hiện đúng theo nguyên tắc 5K và chuẩn bị combo chống dịch dưới đây để sử dụng vào những trường hợp cần thiết. 

combo-chong-dich-vivita

cach-dung-combo-phong-dich

Thuốc hạ sốt (Hapacol, Efferalgan) 

Tình trạng nóng sốt, nhức đầu là triệu chứng thường gặp khi bị virus tấn công hoặc sau khi tiêm phòng. Trong trường hợp này, người lớn và trẻ em trên 12 tuổi có thể sử dụng các loại thuốc hạ sốt như Hapacol 650mg của hãng DHG Pharma – Việt Nam hoặc Efferalgan 500mg của Pháp.

  • Hapacol 650mg: mỗi viên uống chứa hàm lượng 650mg Paracetamol với liều dùng mỗi lần 1 viên và các lần uống cần cách nhau 4 giờ, mỗi ngày không dùng quá 6 viên.

Giá bán tham khảo là 25.000đ/ hộp 50 viên.

  • Efferalgan 500mg: mỗi viên sủi chứa hàm lượng 500mg Paracetamol với liều dùng mỗi lần 1 – 2 viên và các lần uống cần cách nhau 4 – 6 giờ, mỗi ngày không dùng quá 8 viên.

Giá bán tham khảo là 46.000đ/ hộp 16 viên.

thuoc-ha-sot-hapacol-efferalgan

Vitamin C (DHC Multi Vitamins, A-Z Depot, Berocca, PharmatoniX) 

Để tăng cường sức đề kháng hàng ngày hoặc bồi bổ khi sức khỏe suy yếu, mỗi người hãy bổ sung thêm các loại vitamin thiết yếu, đặc biệt là vitamin C. Các sản phẩm phù hợp điển hình là DHC Multi Vitamins của Nhật, A-Z Depot của Đức, Berocca của Indonesia và PharmatoniX của Titafa – Việt Nam.

  • DHC Multi Vitamins: mỗi viên uống chứa đến 12 loại vitamin và dưỡng chất quan trọng như vitamin C, B1, B2, B3, B5, B6, B12, E, D3, chiết xuất tảo Dunaliella Salina, Acid Folic,…Liều dùng mỗi lần 1 viên ngay sau bữa ăn sáng để cơ thể hấp thu được tốt nhất.

Giá bán tham khảo là 75.000đ/ gói 15 viên.

DHC là thương hiệu hàng đầu về Nhật Bản chuyên điều chế các sản phẩm chăm sóc sức khỏe và sắc đẹp, điển hình như DHC Multi Vitamins nêu trên. Khi sử dụng viên uống mỗi ngày, không những người dùng có thể nâng cao sức đề kháng mà còn có thể hỗ trợ cải thiện trí não và giúp làn da, mái tóc được khỏe đẹp hơn. 

Viên uống DHC Multi Vitamins có giá khá rẻ so với chất lượng cao cấp nên đây là lựa chọn phù hợp cho mỗi người để tăng cường thể trạng.

dhc-multi-vitamins
DHC Multi Vitamins của Nhật
  • A-Z Depot: mỗi viên uống chứa đa dạng các loại vitamin, trong đó có vitamin C hàm lượng 150mg với liều dùng mỗi lần 1 viên sau bữa ăn sáng.

Giá bán tham khảo là 315.000đ/ hộp 30 viên.

  • Berocca: mỗi viên sủi chứa rất nhiều loại vitamin và khoáng chất, trong đó có vitamin C hàm lượng cao đến 500mg với liều dùng mỗi lần là 1 viên vào buổi sáng.

Giá bán tham khảo là 76.000đ/ tuýp 10 viên.

berocca-cua-indonesia
Berocca của Indonesia
  • PharmatoniX: là sản phẩm nội địa Việt Nam có chất lượng tốt với thành phần chủ yếu là chiết xuất nhân sâm Triều Tiên, bột tỏi đen và đa dạng vitamin, khoáng chất. Liều dùng mỗi lần là 1 viên, mỗi ngày có thể uống 1 – 2 lần.

Giá bán tham khảo là 180.000đ/ hộp 40 viên.

Thuốc long đờm (Bisolvon 8mg, Acemuc 200mg) 

Ho có đờm là một trong những biểu hiện của bệnh viêm phế quản cấp tính khi virus xâm nhập vào cơ thể. Để cải thiện sự tiết chất nhầy bất thường, người bệnh có thể uống thuốc Bisolvon 8mg của Indonesia hoặc thuốc Acemuc 200mg của Sanofi – Việt Nam.

  • Bisolvon 8mg: mỗi viên uống chứa thành phần chính là 8mg bromhexine hydrochloride với liều dùng cho người trên 12 tuổi là 1 viên/ lần, mỗi ngày dùng 3 lần, còn trẻ nhỏ hơn 12 tuổi chỉ dùng mỗi lần ½ viên. 

Giá bán tham khảo là 60.000đ/ hộp 30 viên.

bisolvon-8mg
Thuốc Bisolvon 8mg của Indonesia
  • Acemuc 200mg: mỗi gói chứa hoạt chất chính là 200mg Acetylcystein với liều dùng cho người trên 7 tuổi là 1 gói/ lần, mỗi ngày dùng 3 lần, còn trẻ nhỏ từ 2 đến 7 tuổi chỉ dùng mỗi ngày 1 lần.

Giá bán tham khảo là 75.000đ/ hộp 30 gói.

Thuốc ho (Cidetuss, Cedipect) 

Cidetuss và Cedipect là sản phẩm của hãng Imexpharm – Việt Nam với số lượng mỗi hộp lên đến 100 viên. Đây là những loại thuốc kê đơn dành cho trường hợp ho khan, ho có đờm và ho kéo dài. 

  • Cidetuss: mỗi viên nang mềm chứa hoạt chất chính là Guaifenesin, Cetirizin 2HCI và Dextromethorphan HBr. Liều dùng phù hợp là mỗi lần uống 1 viên, mỗi ngày uống 1 đến 2 lần, thuốc không phù hợp cho trẻ em dưới 4 tuổi.

Giá bán tham khảo: vui lòng liên hệ nhà thuốc Vivita.

thuoc-ho-cidetuss
Thuốc ho Cidetuss
  • Cedipect: mỗi viên nang mềm có thành phần chính là Codein phosphat hemihydrat, Glyceryl guaiacolat. Liều dùng phù hợp là mỗi lần uống 1 viên, mỗi ngày uống 1 đến 3 lần, thuốc không phù hợp cho trẻ em dưới 12 tuổi.

Giá bán tham khảo: vui lòng liên hệ nhà thuốc Vivita.

Thuốc kháng viêm Medrol 4mg

Đây là thuốc kháng viêm steroid của hãng Pfizer – Ý, thuộc loại thuốc kê đơn trong các trường hợp bị viêm nhiễm và dị ứng. Những bệnh có thể được bác sĩ kê đơn sử dụng gồm rối loạn nội tiết, viêm khớp, viêm da, hen phế quản, u phổi, lao,… 

Medrol chứa hàm lượng 4mg methylprednisolon với số lượng mỗi hộp 30 viên nén. Liều dùng phù hợp là mỗi lần uống 1 viên, mỗi ngày uống 2 lần sau ăn.

Giá bán tham khảo: vui lòng liên hệ nhà thuốc Vivita.

thuoc-khang-viem-medrol-4mg
Thuốc kháng viêm Medrol 4mg

Thuốc tiêu chảy Imodium 2mg 

Đây là sản phẩm của hãng Olic – Nhật Bản dùng cho tình trạng tiêu chảy cấp do bụng yếu, ăn phải thực phẩm ôi thiu, dị ứng thực phẩm hoặc phản ứng sau tiêm phòng.

Mỗi viên nang Imodium chứa hàm lượng 2mg Loperamid hydroclorid với liều dùng đầu tiên là 2 viên, nếu còn tiêu chảy thì dùng thêm 1 viên sau 5 giờ, mỗi ngày không dùng quá 6 viên đối với người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.

Giá bán tham khảo là 303.000đ/ hộp 100 viên.

Men vi sinh pms-Probio 

Đây là sản phẩm của hãng Imexpharm – Việt Nam sử dụng khi bị táo bón hoặc tiêu chảy do bị viêm ruột, rối loạn hấp thu lactose hoặc mất cân bằng hệ vi sinh đường ruột.

Mỗi gói chứa hơn 108 vi sinh sống Lactobacillus acidophilus dạng bột khô với liều dùng phù hợp cho cả người lớn và trẻ em là 1 – 2 gói/ ngày khi bụng đói hoặc trước bữa ăn.

Giá bán tham khảo là 25.000đ/ hộp 14 gói.

men-vi-sinh-pms-probio-14-goi
Men vi sinh pms-Probio

Nước súc miệng (Kin Gingival, Dr.Muối)

Súc miệng để hỗ trợ diệt khuẩn là thói quen quan trọng mỗi ngày để phòng ngừa nhiễm virus, vi khuẩn ở vùng khoang miệng. Các sản phẩm tốt có thể kể đến là Kin Gingival của Tây Ban Nha và Dr.Muối của Việt Nam.

  • Kin Gingival: có thành phần chính là Chlorhexidine Digluconate và Sodium Fluoride với liều lượng sử dụng khoảng 2 đến 3 lần mỗi ngày.

Giá bán tham khảo là 110.000đ/ chai 250ml.

  • Dr.Muối: được làm từ muối biển tự nhiên kết hợp với nước ngầm và được xử lý bằng quy trình đạt tiêu chuẩn GMP. Mỗi người có thể súc miệng thường xuyên với Dr.Muối sau mỗi bữa ăn hoặc sau khi đánh răng.

Giá bán tham khảo là 19.000đ/ chai 500ml và 32.000/ chai 1l có hương vỏ chanh.

nuoc-suc-mieng-dr-muoi
Nước súc miệng Dr.Muối

Xịt rửa mũi hàng ngày Dr.Muối

Thêm một sản phẩm nữa đến từ thương hiệu Dr.Muối của Việt Nam với công dụng hỗ trợ diệt khuẩn, virus ở vùng khoang mũi.

Sản phẩm xịt rửa mũi Dr.Muối được làm từ muối biển tự nhiên, nước tinh khiết, Nano Bạc và tinh dầu khuynh diệp, bạc hà. Liều dùng mỗi ngày cho người lớn là 2 – 3 lần/ ngày, cho trẻ em là 1 – 2 lần/ ngày.

Giá bán tham khảo là 30.000đ/ chai 100ml.

dung-dich-xit-mui-dr-muoi
Xịt rửa mũi hàng ngày Dr.Muối

Thuốc trị cảm cúm Ameflu Daytime 

Đây là thuốc kê đơn của hãng OPV – Việt Nam chuyên dành cho trường hợp bị sốt, ho khan, ho có đờm, sổ mũi, nghẹt mũi, đau đầu do cảm cúm.

Ameflu Daytime chứa hàm lượng Acetaminophen 500mg, Guaifenesin 200mg, Phenylephrin HCl 10mg, Dextromethorphan HBr 15mg với số lượng mỗi hộp 100 viên nén. 

Liều dùng phù hợp cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi là mỗi lần uống 1 viên, các lần uống cách nhau 6 giờ và không dùng quá 6 viên/ ngày. Liều dùng phù hợp cho trẻ em 6 – 11 tuổi là mỗi lần uống ½ viên, các lần uống cách nhau 6 giờ và không dùng quá 3 viên/ ngày.

Giá bán tham khảo: vui lòng liên hệ nhà thuốc Vivita.

ameflu-daytime-c
Thuốc trị cảm cúm Ameflu Daytime

Cồn sát khuẩn Vĩnh Phúc 500ml

Sản phẩm thuộc thương hiệu Vĩnh Phúc – Việt Nam có công dụng sát trùng vết thương ngoài da hoặc tiệt trùng các loại dụng cụ y tế và bề mặt có nguy cơ nhiễm khuẩn, virus.

Cồn sát khuẩn đặc biệt cần thiết trong giai đoạn dịch bệnh lây lan hiện nay với cách sử dụng dễ dàng, chỉ cần tẩm cồn lên vải mềm rồi lau hoặc xịt trực tiếp lên bề mặt cửa, nắm cửa, bàn ghế,… 

Giá bán tham khảo: vui lòng liên hệ nhà thuốc Vivita.

Bột bù nước và chất điện giải (Oresol, Pocari Sweat) 

Trong tình trạng bị tiêu chảy, sốt và nôn, mỗi người đều cần bổ sung nước và điện giải để mau chóng hồi phục sức lực. Các sản phẩm phù hợp sử dụng có thể kể đến Oresol thương hiệu Đại Y – Việt Nam và Pocari Sweat của Otsuka – Nhật Bản.

  • Oresol: chứa các dưỡng chất Glucose, NaCl, KCl, acid citric khan, vitamin và hương vị cam với liều dùng cho người lớn là 1 gói pha với 200ml nước ấm.

Giá bán tham khảo: 30.000đ/ hộp 40 gói.

oresol-cam-dai-y
Bột bù nước Oresol
  • Pocari Sweat: thành phần gồm đường mía, đường Dextrose anhydrous, chất điều chỉnh độ axit, natri clorid, vitamin C, kali clorid, canxi lactate, magie carbonate, hương liệu tự nhiên. Liều dùng phù hợp cho mỗi người là 1 gói pha với 200ml nước ấm.

Giá bán tham khảo: vui lòng liên hệ nhà thuốc Vivita.

Viên ngậm ho, đau họng (Viatux Extra, Viacol, Eugica)

Khi bị cảm lạnh, cảm cúm sẽ thường gây các cơn ho khó chịu và đau rát cổ họng kéo dài. Bên cạnh sử dụng thuốc Tây, người bệnh có thể dùng kèm các loại viên ngậm thảo mộc như Viatux Extra, Viacol hoặc Eugica của Việt Nam. Sản phẩm chỉ phù hợp cho người lớn và trẻ em trên 6 tuổi.

  • Viatux Extra: được điều chế từ các thành phần Isomalt, sucralose, tinh dầu (gừng, tần, tắc, chanh, tràm gió, é tía), menthol, eucalyptol, màu xanh diệp lục. Liều lượng sử dụng phù hợp là mỗi lần ngậm 1 viên, không quá 15 viên/ ngày.

Giá bán tham khảo: vui lòng liên hệ nhà thuốc Vivita.

  • Viacol: gồm các thành phần Menthol (chiết xuất bạc hà), cao xạ can, cao cam thảo, tinh dầu húng chanh, tinh dầu gừng, tinh dầu nghệ. Liều lượng sử dụng phù hợp là mỗi lần ngậm 1 viên, không quá 15 viên/ ngày.

Giá bán tham khảo: vui lòng liên hệ nhà thuốc Vivita.

  • Eugica: là loại kẹo được làm từ các loại tinh dầu bạc hà, tinh dầu quế, tinh dầu khuynh diệp, tinh dầu gừng và tinh dầu tần. Liều lượng sử dụng phù hợp là mỗi lần ngậm 1 viên, không quá 20 viên/ ngày.

Giá bán tham khảo: vui lòng liên hệ nhà thuốc Vivita.

keo-ngam-eugica
Viên ngậm ho, đau họng Eugica

Dầu Khuynh Diệp OPC 25ml

Đây là loại dầu xoa của hãng OPC Pharma rất phổ biến ở Việt Nam, có chiết xuất từ tinh dầu thiên nhiên với thành phần chính là Eucalyptol 20,73g. Dầu Khuynh Diệp OPC phù hợp sử dụng khi bị nhức đầu, đau bụng, sổ mũi, ho, chóng mặt, buồn nôn, say xe, đau mỏi, sưng viêm.

Sản phẩm có thể xoa ở thái dương, cổ, gáy, mũi, ngực, lưng, bụng và còn có thể xông hơi hoặc nhỏ vào nước ấm để uống.

Giá bán tham khảo là 63.000đ/ chai 25ml.

dau-khuynh-diep-opc-25ml-2
Dầu Khuynh Diệp OPC 25ml

Thuốc chống dị ứng, sổ mũi Telfor 120mg 

Thuốc được sản xuất bởi DHG Pharma – Việt Nam với thành phần chính là 120mg Fexofenadin HCl, dùng để điều trị các triệu chứng của bệnh viêm mũi dị ứng và nổi mề đay tự phát. Liều lượng sử dụng phù hợp là mỗi lần uống 1 viên/ ngày dành cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.

Giá bán tham khảo là 45.000đ/ hộp 20 viên.

thuoc-chong-di-ung-telfor-120mg
Thuốc chống dị ứng, sổ mũi Telfor 120mg

Thuốc chống nôn Motilium-M 

Thuốc có xuất xứ từ Thái Lan với hoạt chất Domperidon hàm lượng 10mg trong mỗi viên nén, một hộp có số lượng 100 viên. Thuốc phù hợp sử dụng trong trường hợp nôn và buồn nồn với liều lượng 1 viên/ lần và 3 lần/ ngày trước ăn đối với người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.

Giá bán tham khảo: vui lòng liên hệ nhà thuốc Vivita.

motilium-m-10mg
Thuốc chống nôn Motilium-M

Viên uống hỗ trợ bổ phế, giảm ho, giải cảm Hotif 

Đây là sản phẩm hỗ trợ kháng viêm vòm họng, giảm ho và đau rát họng của thương hiệu Titafa – Việt Nam. Thành phần chính của viên uống gồm Eucalyptol, cao khô bọ mắm, cao khô núc nác, tinh dầu gừng, tinh dầu tắc và tinh dầu húng chanh.

Liều dùng phù hợp cho người trưởng thành và trẻ em trên 12 tuổi là 2 viên/ lần và 3 lần/ ngày. Liều dùng phù hợp cho trẻ em 6 đến 12 tuổi là 1 viên/ lần và 3 lần/ ngày.

Giá bán tham khảo là 115.000/ hộp 50 viên.

Gel rửa tay khô

Gel rửa tay khô có công dụng sát khuẩn, diệt virus trên bàn tay rất nhanh và tiện dụng, dễ dàng bỏ túi khi di chuyển ra ngoài. Mỗi người nên sở hữu một chai gel bên mình và sử dụng sau mỗi lần tiếp xúc với các bề mặt, vật dụng, trước khi đưa tay lên mắt, mũi, miệng nhằm hạn chế nguy cơ nhiễm bệnh.

Giá bán tham khảo: vui lòng liên hệ nhà thuốc Vivita.

Trên đây là combo gợi ý những loại thuốc, vitamin và các sản phẩm chăm sóc sức khỏe phù hợp trong mùa dịch COVID-19 từ nhà thuốc Vivita. Quý khách hàng có nhu cầu tư vấn hoặc mua hàng hãy liên hệ ngay đến Hotline 0906.999.452 hoặc Tổng đài 1900.2061 để được hỗ trợ tốt nhất. Vivita.vn rất hy vọng người dân Việt Nam luôn dồi dào sức khỏe và thành công ngăn chặn đại dịch trong thời gian sớm nhất.

Bài cùng chuyên mục


Share bài viết

Bài viết này có hữu ích với bạn không?

Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.

Để lại bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

    Hotline (24/7)


    1900 2061